วิธีแก้ สำหรับคนที่โดนแกล้ง โปรแกรมคำนวนนิสัยรถครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Super Colt, 26 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

3,000
    12
    0
    ใครที่โดนแกล้งจากกระทู้นี้ http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=576755

วิธีแก้
    ทำได้แล้ววิธีแก้ไข ให้ไปรีสตาทที่ตัวเครื่องระหว่างรอกด f8ไปเรื่อยๆจนขึ้น และกดที่safe modeจะเป็นหน้าจอสีดำ แล้วกดenterหน้าจอจะขึ้นเป็นไอคอนปกติแต่พื้นหลังจะดำ เข้าไปmycom ไดร์c program file หาคำว่าmessengerแล้วคลิ๊กขวาที่ไอคอนเลือกdeletแล้ว ก็restartเครื่องใหม่ เสร็จ

เครดิตคุณ gua TRAD Club JZ http://www.clubjz.net/showthread.php?t=27895

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  2. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เกือบโดนไปเหมือนกัน
    แต่ก็ขอบคุณสำหรับวิธีแก้ครับ

3. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    เข้า run แล้วพิม msconfig แล้วดูในแถบ startup

แล้วเลือกเอาเจ้าตัวประหลาดนี่ออกเพื่อไม่ให้มันทำงานหลังจากรีสตาร์ทครั้งต่อไป

แล้วค่อยมาตามลบไฟล์กับรีจีสตรีที่หลังก็น่าจะเรียบร้อยที่สุดนะคับ

ถ้าเปนไฟล์ตระกูลmsmsgก็น่าจะจะคล้ายๆพวกAutoit.AC ยังเอาออกไม่ยากคับ

แต่ผมยังไม่ได้ลองนะคับ ถ้าใครไม่กล้าทำรึว่าทำไม่ได้ ลองโหลดตัวนี้ไปรันดูนะคับ

วิธีก็ง่ายๆกดnextอย่างเดียว แต่ต้องเลือกออฟชั่นอันล่างสุดออกนะคับ ไม่งั้นล่ะรอหลับเลย

4. l3oZo

l3oZo New Member Privilege

769
    52
    0
  5. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ดันไว้คับ

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    โดนเหมือนกันผมอ่ะ เซ็ง ขอบคุณครับ

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ดีนะที่ไหวตัวทัน

8. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    โชคดี ว่ะ เรา ถ้า เข้าคนแรก ไม่มี เม้น คงตายๆๆๆๆๆๆ คลิกแน่ๆ

ฝาก เว็บมาสเตอร์ จัดการที

9. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    เกือบโดนเหมือนกันคับ....ขอบคุณสำหับวิธีแก้น่ะคับ

10. vip_car

vip_car New Member Member

131
    6
    0
    เกือบแล้วเรา ....

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ขอบคุณน๊า พิชชากร

12. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ดีที่เห็นกระทู้นี้ก่อน ขอบคุณคร๊าบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้