ช้วยทีคับพี่น้องคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย ECU 24, 20 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    คือว่าตอนนี้รถผมมันโยกคับไม่รู้ว่ามันเป็นอะไรคับคือเวลาที่ผมอนคันเร่งคับแล้วผมกดมันข฿นมาอีกทีมันก็จะโยกอะคับมันเป็นเพราะอะไรคับมันเกี่ยวกับลูกหมากหรือเปล่าคับหรือว่าเป็นที่ยางกันโครงคับไม่เข้าใจคับเลยมารบกวนถามพี่ๆเพื่อนอะคับก่อนที่จะเสียมากเหมือนรอบที่แล้วที่ไม่ถามก่อนแล้วไปโดนช่างฟันคับผมขอบคุณคับ

2. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    มันโยกยังไงอะครับ มันกระตุกหรือโยกที่บริเวณไหน เพราะถ้าไม่บอกรายละเอียดมากกว่านี้ตอบไม่ได้ครับ

3. ECU 24

510
    7
    0
    ช่วงข้างหน้าคับรบกวนหน่อยนะคับผมมันโยกยังไงบอกไม่ถูกอะคับแต่เวลาถอนคันเร่งแล้วเยีบอีกทีมันจะโยกแถวข้างหน้าอะคับ
    ไม่ได้มาจากห้องเครืองนะคับแต่มันมาจากขางล่างคับแล้วผมขอรบกวนพี่ๆเพื่อนอีกอย่างคับเวลาเปิดไฟหน้ารอบมันดืงลงแต่พอไม่เปิดรอบก็ปกติคับปวดหัวจริงๆๆคับผมขอรบกวนหน่อยคับขอบคุณคับ

4. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    อาจเป็นบูสช่วงล่าง รวมถึงลูกหมากต่างๆ เป็นไปได้หมดครับ
    แนะนำไปหาช่างดีกว่าครับ อาจหนักขนาดนี้น่าจะหาไม่ยาก ถอดดูช่วงล่างโยกดูก็น่าจะรู้แล้ว

5. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตามท่านเอกเลยครับ แนะนำว่าถ้าไม่ได้ทำช่วงล่างมานานแล้ว ทำให้หมดเลยทีเดียวครับ
    จะได้ใช้ได้นานๆ ส่วนเรื่องเปิดไฟแล้วรอบตก ลองเช็คจุดที่ไฟลบจากแบตเตอรี่ลงตัวถัง
    ลองขันออกมาแล้วลองดูว่ามีเกลือเกาะที่ตัวถังไหม ถ้ามีก็ถูๆออกให้หมดครับ น่าจะหาย

6. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    แท่นเครื่องเปล่า เวลาเหยียบคลัชแล้ว ปล่อย มัน โยก อ่า

7. ECU 24

510
    7
    0
    ขอบคุณมากคับไม่ผิดหวังจริงคับพี่ๆเพื่อนๆ

8. ECU 24

510
    7
    0
    ขอรบกวนอีกอย่างคับเวลาเปิดไฟรอบมันดึงลงอะคับแล้วเวลาไม่เปิดรอบมันก็ปกติที่บอกนี้ไม่ได้เปิดแอร์เลยนะคับ
    ขอรบกวนหน่อยนะคับ

9. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เดานะครับ สาเหตุจากระบบไฟ อาจเป็นไปได้ว่าสายไฟอาจเก่า ทำงานไม่เต็มประสิทธิภาพ หรือกล่องเพี้ยน (โอกาสน้อย) ถ้าสาเหตุหลัง ลองถอดขั้วแบตออกสัก 5 นาทีแล้วใส่ใหม่ ยำอีกทีว่าเดานะครับ :eek:
    ขอให้หายไวๆ ครับ :D

10. ECU 24

510
    7
    0
    มันเกี่ยวกับสายหัวเทียนมันเก่าหรือเปล่าคับรอบที่แล้วที่เครื่องสะดุดก็เป็นเพราะสายหัวเทียนนี้แหละคับ

11. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    รถเพื่อนผมก็เคยโยกเหมือนกัน ตอนนั้นรถมันโช๊คหน้าแตกข้างนึง ขับๆช่วงขับมาแล้วเบา ช่วงเบรกหรือเข้าโค้งมันคอยจะดึงลงข้างทาง
    มันรู้สึกว่าโยกเยกๆ ไม่รู้ว่าจะเหมือนกันรึเปล่านะครับ ลองให้ช่างเช็คดูครับ สรุปผลเป็นยังไงอย่าลืมเอามาแชร์ด้วยนะครับ

12. ECU 24

510
    7
    0
    ได้คับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้