รบกวนหน่อยคับผมจะเปลื่ยนเกียร์จาก At มาเป็น mt ใส่ได้เลยไหมคับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Win..., 22 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    อยากรู้ว่าใส่ได้เลยไหมคับ

1. ต้องเจาะรูขาครัชหรือทำอะไรเพิ่มหรือป่าวคับ

2. แล้วไมล์ต้องเปลื่ยนด้วยไหมคับ (ถ้าใช้ไมล์เก่าได้ไหม)

3. แล้วต้องทำไรเกี่ยวกับระบบไฟเพิ่มไหมคับ นอกจากต่อไฟถอยหลังใหม่

4. แล้วค่าแรง ยกเกียร์ At ลงแล้วใส่ Mt ราคาอยู่ปะมาณเท่าไรคับ (กัวโดนฟัน)

ขอบคุณมากๆคับ :):):)

2. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    1 ไม่ต้องเจาะ รง.เขาเจาะเผื่อมาแล้วคับ หา ขาเบรคขาคลัทช์ MT มาเปลี่ยนคับ
    2 ไมล์เดิมใช้ได้คับ แต่ ไม่เท่
    3 ทำมากกว่าที่บอกนิดหน่อยคับ
    4 ค่าแรงแล้วแต่อู่คับ ไม่เกิน 4500

3. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    มารับความรู้คับ

4. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    มีเกียร์ d15b เต็ดโรงงานครับ สนใจโทรมาได้ครับ 0892260222

5. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    กล่องก็ต้องจูนด้วยไม่ใช่หรือครับ แต่ถ้าหากล่อง MT ตรงรุ่นได้ก็จะดีใหญ่เพราะ เครื่อง เดิมคูเป้ถ้าเป็นตัว LEV มันนัเป็นเกียร์ไฟฟ้าแล้วมั่งไม่แน่ใจนะครับฟังๆมา กล่องมันจะฟ้องว่าหาเกียร์ไม่เจออะไรประมาณนี้อ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้