งานแข่งสนามสุดท้าย PTT-MSL (27/12)

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย gai08, 11 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    หวัดดีเพื่อนสมาชิกทุกท่าน
    วันที่ 27 ธันวาคม งานแข่ง สนามสุดท้าย ทุกรุ่น 4Cycle kart

Pro 155-165 Kg
    Pr0 135 Kg+Novice

รถเช่า
    มือใหม่
    มือเก่า

กติกาเหมือนเดิม...สนามนี้ มีงานเลี้ยงขอบคุณ สมาชิก ที่ร่วมแข่งขัน
    ค่าสมัคร ท่านละ 1500 บาท ทุกรุ่น
    อาหารและเครื่องดื่ม ฟรี พร้อม งานเลี้ยง ต่อตอนเย็น....สำหรับผู้ที่ต้องการจับฉลากของขวัญ เตรียมกันมาครับ งานปีใหม่เล็กๆ สำหรับสนามสุดท้าย ....
    รายละเอียดจะตามมาเรื่อยๆครับ

2. gai08

1,213
    4
    0
    ไปดูตารางเวลาได้ที่

http://www.motorsportsland.net/timetable.dwt

สนามสุดท้ายของปีนี้ สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ ไม่เคยร่วมแข่ง รีบตัดสินใจกันเลย
    รูปแบบ กติกา เหมือนเดิมทุกอย่าง

รถเช่า แบ่ง มือใหม่ และ มือเก่า โดย ใช้ รถ 2 เครื่องยนต์
    (แข่งกันคนละรุ่น Sprint race)
    ซ้อม
    จับเวลา
    แข่งฮีท1
    แข่งFinal

รถส่วนตัว
    Pro 155-165 Kg วิ่งพร้อมกัน
    Pr0 135Kg - Novice วิ่งพร้อมกัน

ถ่วงน้ำหนัก ตามรุ่นที่กำหนด ยกเว้น Novice ไม่ต้องถ่วง

ถ้วยรางวัล แจก ทุกรุ่น ( 2 คันต่อ 1 รางวัล)

3. gai08

1,213
    4
    0
    แข่งเสร็จ เชิญร่วมทานอาหาร อร่อยๆ จาก คุณ Rexx สามย่าน และอื่นๆ พร้อมกับรับ รางวัล ทุกรุ่น
    สบายๆ กับบรรยากาศเย็นๆ ในสนาม สำหรับทุกท่านที่ต้องการ จับฉลากของขวัญเตรียมกันมาด้วยนะครับ
    กำลังเตรียม บริเวณ ริมบ่อน้ำ สำหรับจัดงานนะครับ......

ปล..แนะนำกันได้สำหรับเรื่องจับฉลากของขวัญ

4. KEAK 7766

KEAK 7766 New Member Member

458
    1
    0
    ดีคับ จัดไป

5. veeravich

veeravich New Member Member

300
    5
    0
    เป็นอีกหนึ่งงานที่ไม่ต้องลังเลในการตัดสินใจ

ปล.โลโก้ใหม่สวยนะคับ...การ์ตูนจ๋ามาเลยไม่ทราบว่าสงวนลิขสิทธิ์รึเปล่าครับ อิอิอิอิ

6. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    ว้าวๆๆๆ น่าสนคับพี่ เด๋วดูใกล้ๆก่อนนะคับพี่ไก่ ถ้าไม่ติดไป ตจว. ซะก่อน ขอลงมือใหม่นะคับผม

7. NU-PAN

NU-PAN New Member Member

6
    0
    0
    น่าสนใจจัง แต่รถจะเสร็จทันไหมน้ายังไม่ได้ซ้อมไลน์เดือนนี้เรย

8. สาว18

สาว18 Guest

0
    0
    0
    รุ่น 155kg อาจารย์ยะของสาวชนะที่1แน่นอน คอนเฟริมส์......555++++

9. BEER_13

BEER_13 New Member Member

70
    0
    0
    ของขวัญกำหนดราคาเท่าไหร่คร้าบบบบ

10. Ton@CityMania

Ton@CityMania New Member Moderator VIP

1,341
    180
    0
    พี่ไก่คับ ลืมบอกไป ผมลืมรองเท้าแตะไว้ที่สนาม 2 คู่แล้วคับพี่ มีถุงเท้าด้วยอ่า ถ้ายังอยู่ฝากพี่ไก่เก็บให้ด้วยนะค๊าบบบ

ปล. ขี้หลงขี้ลืมอ่าพี่ อิอิ

11. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    ไปคร้าบบบบ

12. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    งานนี้ไม่น่าพลาดครับ ^^

13. gai08

1,213
    4
    0
    :D สำหรับรถเช่า

รุ่นมือใหม่ แนะนำว่า รีบตัดสินใจ...มาสมัครก่อนได้ก่อน เพราะงานนี้ คนเยอะครับ.....

นับๆดู ก็น่าจะเกิน 10 คน....รีบตัดสินใจสมัครกันก่อนครับ...ได้แข่งแน่นอน....

14. Hi kart

Hi kart New Member Member

51
    0
    0
    ของขวัญเป็น สุนัขได้ใหมครับ (ขี้เกียจเลี้ยงแล้ว)

15. gai08

1,213
    4
    0
    :D:D สำหรับเพื่อนสมาชิกที่ต้องการจับฉลาก เอา 500 บาทแล้วกันครับ....มาร่วมสนุกกันครับ

ในวันนั้น มีงานเลี้ยงปีใหม่ ในโซนด้านหน้าด้วย คนประมาณ 1500 คน วุ่นวายแน่นอน....มีดนตรีจาก AF
    มีกระเช้าลอยฟ้า มีเต็นเกมส์ต่างๆ....(แต่เป็นงานในโซนด้านหน้านะครับ.....)

เดี๋ยวจะเตรียมที่จอดรถให้สำหรับเพื่อนสมาชิก ที่มาร่วมแข่งขัน สำหรับ งานเลี้ยงหลังแข่ง คงเป็นบริเวณ
    พิท อีกด้าน นะครับ บริเวณริมน้ำลองทดสอบดูแล้ว...ไม่ค่อยสะดวก ครับ........

จะรีบแจ้งเรื่องที่จอดรถ เพราะงานด้านหน้าเลิกประมาณ เที่ยงคืน.....ถ้าจอดบริเวณโกคาร์ทกลัวจะออกไม่ได้ครับ.......

16. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    มือใหม่คับสนใจมากเด๋วขอติดต่อไปนะคับ....

17. Driving machine

Driving machine New Member Member

23
    1
    0
    พี่ไก่ AF ไหน 5 เปล่า มีน้องหนิมมั้ย คริคริ

18. NKT_CASTROL

NKT_CASTROL New Member Member

165
    3
    0
    ยินดีครับ เข้าร่วมด้วยครับ

Ton@CityMania ถูกใจสิ่งนี้
  19. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    เจอกันฮับพี่น้อง

20. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    มือใหม่เต็มรึงยังคับพี่...:D

21. Hi kart

Hi kart New Member Member

51
    0
    0
    ผมมือเก่าแต่เมาว...ววว แล้วต้องลงรุ่นใหนดีครา...บบบ เอ๊อก!:tea:

22. gai08

1,213
    4
    0
    :D สำหรับ รถเช่า มือใหม่ และ เก่า
    เราจะนำรถ ตัวใหม่ ซึ่ง เป็นเฟรมเดียวกันกับ 2 เครื่อง แต่เป็นเครื่องเดียว...ทำการแข่งขัน
    รถแรงกว่าเดิม เครื่องยนต์ใหม่
    สเตอร์จัดกว่าเดิม
    เลี้ยวดี
    ไม่มีปัญหา แข่งจบแน่นอนครับ...รีบตัดสินใจ
    ตารางเวลา เริ่มกันเช้าๆ เหมือนเดิม เริ่ม 9 โมง ลงทะเบียน

http://www.motorsportsland.net/timetable.dwt

แข่งเสร็จ เชิญร่วมงานเลี้ยง เล็กๆน้อย จากทางสนาม

บาร์บิคิว หมูสเต๊ะ หมูย่าง และ ข้าวผัดปู (สามย่านอร่อยที่สุดในโลก ของ เฮีย REXX)
    ส่วน ของขวัญจับฉลาก อย่าลืม สำหรับ เพื่อนสมาชิกที่ต้องการ จับฉลากกัน.......

23. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    ว้าวๆๆๆ ลงรถเช่าน่าสนุกกว่านะเนี่ยพี่

24. veeravich

300
    5
    0
    ผมว่าอย่างคุณต้องลง 2 รุ่นเลยครับ

รถส่วนตัวและ รถเช่ามือเก่า อิอิอิอิ:teeth::teeth:

25. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    น่าสนใจดี ถ้าไม่ติดไร ไปแข่งด้วยคนคับ

26. gai08

1,213
    4
    0
    :D รถส่วนตัว ในรุ่น Novice & Pro 135kg Pro 155Kg Pro 165kg

วันศุกร์ 26 เปิด ตรวจสภาพ ถ่วงน้ำหนัก ลงทะเบียน ในวันนี้เลยครับ.....

เฉพาะรุ่น Novice รุ่นเดียวที่ไม่ต้องถ่วง
    รายชื่อ นักแข่งในรุ่น Novice (สามารถลงรุ่นนี้ได้)
    1.BSS-BEE
    2.AONG
    3.BOY
    4.BSS-BOYZ
    5.RAT
    6.TON
    7.POL
    8.YAM
    9.SENG
    10.HENG
    11.GUI
    12.THIT

รุ่นนี้วิ่งพร้อมกันกับ รุ่น Pro 135kg

รายชื่อ 135kg
    1.PLU
    2.FC-BEN
    3.DAFF-JPS
    4.NU PAN
    5.TAM
    6.BEER
    7.BOSS

รายชื่อ นักแข่ง รุ่น 155kg
    1.DUREX
    2.YA77
    3.REXX
    4.BENTO
    5.KART-YAI
    6.K.CHAI
    7.TOE
    8.CHANG
    9.NING
    10.WF-UTHAI
    11.H-TEE
    12.H-CHAI
    13.KENG
    รายชื่อนักแข่งรุ่น Pro 165kg
    1.K.PUN
    2.WF_KITTI
    3.TOEY-JPS
    4.KEAK
    5.TRE
    6.AU

รายชื่อ ตามนี้ สำหรับ นักแข่งที่ต้องการลงรุ่น ที่หนักกว่า ถ่วงเพิ่มเลยครับ รุ่น 155 และ 165 วิ่งพร้อมกัน

แบ่งรางวัลตามรุ่น ........

27. gai08

1,213
    4
    0
    :D สนามสุดท้ายนี้ รถเช่ามือใหม่ คึกคักน่าดู

ยินดีต้อนรับ Marky นักแข่งดริฟ ที่เข้าร่วมแข่งในสนามนี้ด้วย (มือใหม่)
    ยินดีต้อนรับ Ton city
    ยินดีต้อนรับ กลุ่ม ISUZU ASIA
    ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่ จาก indoor kart หลายท่าน

ปล...นักแข่งดริฟหลายๆท่าน กำลังจะมาเรียนในช่วง ปีใหม่ สำหรับปีหน้า คงเห็น นักแข่งดริฟ ขับแบบไม่ดริฟ.....!!!!

28. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    คึกคักดีจัง...วันเสาร์เจอกันครับ ร่วมด้วยแน่นอนคร๊าบบ

29. Ton@CityMania

1,341
    180
    0
    ขอบคุณคับพี่ไก่ ต้องลองดูคับ ซ้อม 2 วันแข่งเลย จะมีอันดับมั๊ยเนี่ย อิอิ

ต้องขอคำแนะนำพี่ๆโปรๆอีกหลายๆคนเลยคับ

30. veeravich

300
    5
    0
    อย่าคิดมาเรื่องการซ้อมมากซ้อมน้อยครับ...เอาความมั่นใจของเราเองดีกว่าครับ:sad::sad::sad:

การซ้อมก็เพื่อความคุ้นเคยและความเข้าใจ ถือว่าเป็นสาเหตุหลัก:cool::cool::cool:

แต่ที่ไม่แพ้กันเลยก็คือ โอกาส จังหวะ และ ดวง ซึ่งผมเองไม่เคยมีเลยครับ:cry::cry::cry:

แต่ก็ยังดิ้นรนซ้อมอย่างต่อเนื่อง เพระเชื่อว่าที่ไม่สำเร็จ เพระยังไม่ถูกทาง

แล้วพบกันครับทั่นต้น

มั่นใจครับมั่นใจ สู้ๆๆๆ:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้