ถามเรื่องน้ำในหม้อพักครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย commonchay, 10 กุมภาพันธ์ 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. commonchay

commonchay New Member Member

117
    11
    0
    น้ำในหม้อพักดันออกมา จากขีดปกติจะเพิ่มขึ้นมาประมาณ 2-3 ซม. เป็นอย่างนี้เฉพาะตอนรถวิ่งยาวๆ ประมาณ 100 กม.ขึ้นไป ใช้ความเร็น100-120กม./ชม. (วิ่งสั่นๆ สัก 20 กม.ไม่เป็นครับ) ตอนเครื่องเย็นน้ำในหม้อพักก็ไม่ยอมดูดกลับครับ
    เปลี่ยนวาวล็น้ำ ฝาหม้อน้ำแล้ว พัดลมทำงานปกติ ความร้อนไม่ขึ้น ไม่รู้เกิดจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

2. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    มารอศึกษา หาความรู้ ครับ

3. commonchay

117
    11
    0
  4. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    น้ำเพิ่มขึ้นมา 2--3 เช็นต์ก็ปกตินะคับ
    ว่าแต่มีฟองผุดขึ้นมาด้วยหรือป่าวคับ ถ้ามีด้วยงานเข้าแน่

แต่ถ้ามันไม่ดูดน้ำกลับนี่แปลกคับ ลองเช็ค สายยาง ระหว่างหม้อน้ำกับถังพักน้ำดูครับว่ารั่วหรือป่าว
    เช็คสายยางตัวที่ต่อลงไปในถังพักน้ำดัวยนะคับ ถ้ารั่วน้ำจะไม่ดูดกลับ ฝาถังพักน้ำด้วนะ

5. commonchay

117
    11
    0
    ฝาถังพักน้ำ เกี่ยวด้วยหรือครับ แล้วต้องดูยังงัยครับ ขอบคุณครับ

6. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ฝาหม้อน้ำนั่นแหละครับ ลองเปลี่ยนของใหม่ดูอีกที เอา 1.1 นะครับ
    แล้วเติมน้ำยาหม้อน้ำด้วยครับ ฝาถังพักหม้อน้ำด้วย ถ้าแตกก็เปลี่ยนใหม่

7. commonchay

117
    11
    0
    ฝาหม้อน้ำเปลี่ยนแล้วยังเป้นอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้