คิดถึงกันมั๊ย !!! THONBURI TRUCK Drag 2008 # สนามที่3 และ รุ่นพิเศษการกุศล 5 รุ่น !!!

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย เอวี่^เรซซิ่ง, 15 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ตามคำร่ำร้องกันซะเหลือเกิน....นะคะ....โดยเฉพาะพี่น้องที่มีลุ้นกับคะแนน สะสม ประจำปี....จากตอนแรก กระแสแดร็กใหญ่ๆ ในวงการบ้านเรา มันเร้าจัยเหลือเกิน....งานเล็กๆอย่างเรา เลยเกรงว่าพี่น้องเราจะเหนื่อยกับการแข่งขันกันซะก่อน....แต่พี่น้อง...โดยเฉพาะคนที่มีคะแนน สะสม ลุ้นถ้วยใหญ่ประจำปี....ร่ำร้องกันมาก....ทางผู้จัด จึงตอบสนองความต้องการของพี่น้อง
    โดยได้กำหนดวันประลองขึ้น คือวันอาทิตย์ที่ 28 ธันวาคม 2551 นี้ ซึ่งคงจะเป็นงานแข่งสำหรับชาวกระบะ และ พี่น้องสมาชิก THOBURI TRUCK สนามสุดท้าย รายการสุดท้ายของปี 2551

ส่วนรายละเอียด กฎ กติกา การแข่งขัน ทุกอย่างเช่นเดิม นะคะ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=461679

ผลคะแนนสะสม ในแต่ละรุ่น
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=476192

อ๊ะๆๆๆๆๆๆๆๆ.....ความมันส์ และ ความสนุกยังไม่จบเพียงเท่านั้น
    ทางผู้จัด ได้ร่วมกับทางอำเภอ อุ้มผาง จ.ตาก และ องค์การบริหารส่วนตำบล แม่กลอง จ.ตาก โดยความร่วมือ สนับสนุนกิจกรรมโดย

นายโภคากร สินสกลวัฒน์ นายอำเภออุ้มผาง จ.ตาก
    นาย สมานมิตร ล่าลี้ นายกองค์การบริหารส่วนตำบลแม่กลอง จ.ตาก
    นาย ปฐวี ตาเครือ ประธานสภาองค์การบริหารส่วนตำบล แม่กลอง จ.ตาก
    นาย บุญทวี ดาริน รอง ปธ.สภาองค์การบริหารส่วนตำบลแม่กลอง และ สมาชิกองค์การบริหารส่วนตำบลแม่กลอง จ.ตาก ทุกท่าน

เพื่อเป็นธารน้ำใจช่วยเหลือพี่น้องชาวไทย ที่อยู่ห่างไกลที่ประสบภัยหนาว โดยทางผู้จัด จะมอบเงินค่าสมัครทั้งหมด ของรุ่นพิเศษ 5 รุ่นนี้ หลังหักค่าใช้จ่ายแล้ว ให้แก่ทางอำเภออุ้มผาง และ อบต.แม่กลอง เพื่อนำไปสนับสนุน กิจกรรมช่วยเหลือผู้ประสบภัยหนาวต่อไป
    โดยค่าสมัครของท่าน จะร่วมเป็นส่วนนึง ของการทำกิจกรรมช่วยเหลือพี่น้องชาวไทย ค่ะ

โดยมีรุ่นดังนี้

1.รุ่น Street Truck Direct Turbo
    2.รุ่น Street Truck Swirl Turbo
    3.รุ่น Street Truck Commonrail Turbo
    4.รุ่น Street Truck Gasoline Turbo
    5.รุ่น Press & Lady

การแข่งขันทั้ง 4 รุ่นข้างต้น มีค่าสมัครแข่งคันละ 500 บาท ยกเว้นรุ่น Press & Lady สมัครแข่งฟรี !!! สำหรับสื่อมวลชนทุกค่าย ทุกแขนง และ สาวๆ
    การแข่งขันทุกรุ่น รับรางวัล 3 อันดับ

อันดับที่ 1 รับถ้วยรางวัลเกียรติยศจากนายโภคากร สินสกลวัฒน์ นายอำเภออุ้มผาง + เงินรางวัล 3,000 บาท + ของรางวัล

อันดับที่ 2 รับถ้วยรางวัลเกียรติยศจากนายสมานมิตร ล่าลี้ นายก อบต.แม่กลอง + เงินรางวัล 1,500 บาท + ของรางวัล

อันดับที่ 3 รับถ้วยรางวัลเกียรติยศจากนายปฐวี ตาเครือ ประธานสภา อบต.แม่กลอง + เงินรางวัล 1,000 บาท + ของรางวัล

++++ สำหรับรุ่น Press & Lady สมัครฟรี รับถ้วยเกียรติยศ + ของรางวัลพิเศษ ค่ะ ++++

2. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    รายละเอียดรุ่นการกุศล 5 รุ่นนะคะ

สำหรับ กฎ กติกา ของ 4 รุ่น Street Truck นะคะ

1.ต้องเป็นรถกระบะ เต็มลำ ไม่ตัดย่น ท้ายกระบะ ค่ะ
    2.ไม่จำกัดการวางเครื่องยนต์ ข้ามสายพันธุ์ แต่ระบบเครื่องยนต์ ต้องตรงตามรุ่นที่สมัคร ทั้ง 4 รุ่นที่กำหนดไว้เท่านั้นนะคะ
    3.ตำแหน่งเครื่องยนต์ ต้องอยู่ที่ตำแหน่งเดิม หากเปลี่ยนแปลงตำแหน่ง ต้องไม่เป็นไปเพื่อการได้เปรียบ เสียเปรียบมากเกินไปเช่น การร่นตำแหน่งเพื่อกระจายน้ำหนัก แต่ถ้าร่นนิดหน่อยๆไม่มาก เพื่อวางเครื่องยนต์ข้ามสายพันธุ์ ข้ามระบบ อันนี้ อนุโลมค่ะ
    4.ห้ามฉีดไนตรัส
    5.กระจกต้องครบ
    6.ขนาดยางห้ามหน้ากว้างเกิน 275 ค่ะ
    7.ไม่จำกัด ตำแหน่งหม้อน้ำใบที่ 2 ค่ะ

ค่าสมัคร ต่อคัน / รุ่น 500 บาท ค่ะ รับถ้วย + เงินรางวัล + ของรางวัล โดยไม่จำกัด หรือ กำหนดจำนวนรถที่จะลงทำการแข่งขันค่ะ

รุ่น Press & Lady สมัครแข่งฟรี ค่ะ ไม่จำกัดรถ ได้ทั้งเก๋ง กระบะ เบนซิน ดีเซล ขอให้คุณเป็นสื่อมวลชน ไม่ว่าจะค่านไหน แขนงไหน และ สาวๆ เท่านั้นนะคะ อันดับที่ 1 - 2 - 3 รับถ้วยรางวัล + ของรางวัลสุดพิเศษ ค่ะ

3. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ลืมบอกไปค่ะ....งานจัดขึ้นที่เดิม นะคะ ณ สนามบินพาณิชย์ จ.ราชบุรี เช่นเดิมค่ะ

สนใจ สงสัย ติดต่อ - สอบถามได้ค่ะ

081-110-3636 เอ ค่ะ

081-196-6338 ไผ่ ค่ะ

4. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    รุ่นพิเศษการกุศล 5 รุ่น
    ไม่จำกัดแค่สมาชิกธนบุรีทรัค หรือ บุคคลนอกคลับท่านใด
    ขอเพียงท่านใช้รถกระบะก็มีสิทธิ์ร่วมแข่งขันได้

งานนี้ ชิมลางสำหรับรายการจัดอันดับ
    สำหรับชาวกระบะที่จะจัดขึ้นนั้น ในเดือน มกราคม 2552
    ความมันส์ เงินรางวัล และเกียรติยศ จะเร้าใจทวีคูณ มากขึ้นกว่าเดิมแน่นอน!!

โดยผู้จัดทีมเดิมภายใต้รุ่นการแข่งขัน และ รายการที่เคยประกาศไว้ก่อนหน้านี้
    แต่เหตุที่ต้องเลื่อนเพราะภายในปีนี้ มีการจัดการแข่งขันในรูปแบบทางตรง
    ของวงการ MOTOR SPORT บ้านเรามากมายเหลือเกิน

ผู้จัดเล็กๆอย่างทีมงานเราจึงขอหลีกทางให้ผู้จัดรายการใหญ่ๆ
    แต่ รายการเล็กๆของเรา ไม่ได้ยกเลิกนะค่ะ เจอกันแน่นอนค่ะ!!

เดือน มกราคม 2552

แข่งจริง แจกจริง มันส์จริง แน่นอนค่ะ!!

ผลงานการันตีจากการจัดงานแข่งขัน 3 ปีที่ผ่านมา
    เป็นการรับประกันความมันส์ของทีมงานเราค่ะ...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 พฤศจิกายน 2008
  5. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    หนับหนุนเหมือนเดิม..........อิ+อิ...ไม่ใช่คนอื่น......คนไกล...

6. LEK DRAGON

LEK DRAGON New Member Member

86
    1
    0
    ไปแน่นอนครับ

7. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0

ผิดแล้วครับ...พี่โอ๊ต....ภายใต้การจัดงาน กิจกรรม ต่างๆ ที่ผ่านมา...ผมในฐานะคนใกล้ชิดผู้จัด...อิอิ...ขอบอกเลยว่า ทางร้าน MIDWAY นครปฐม โดย พี่โอ๊ต ได้ให้การสนัลสนุน ด้วยดีเสมอมา และ มั่นคง
    ขอเป็นตัวแทน...ส่วนนึง....ขอบคุณร้าน MIDWAY โดย พี่โอ๊ต ด้วยนะครับ

ผมว่า มันมากกว่าคำว่า สนับสนุนแล้วนะครับพี่โอ๊ต.....สุดบรรยายครับ สำหรับ สปอนเซอร์แบบ MIDWAY

8. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    จริงครับ

9. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    ลืมๆๆ อีกอย่าง

สำหรับ ในวันงาน ใครมีเสื้อผ้าเก่าที่ไม่ใส่แล้ว สามารถ นำมาบริจาคได้ที่เต๊นท์ กรรมการนะจ้ะ

จะเปิดกล่องรับบริจาค จ้า ไปแข่งแล้วได้ทำบุญไปด้วย เพอร์เฟค สุด ๆ อิอิ

10. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    ผลคะแนนสะสม ในแต่ละรุ่น ใน 2 สนามที่ผ่านมา รวบรวมไว้เรียบร้อยแล้วนะครับ....เขาไปดู เข้าไปลุ้น กันได้เลยนะครับ กระทู้ติดหมุดด้านบนสุดนะครับ

11. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    แจ่มครับ......................ได้บุญได้กุศล..................ว่าแต่..มีใครดวงไม่ดี....มา....สะเดาะห์เคราะห์ที่พี่ ซัก 2,000 มั๊ย...................5-5-5

12. ไปครับผม

13. jo mtc 13

jo mtc 13 New Member Member

101
    1
    0
    เฮ้ย...ช่วยอัพให้คับ มีอะไรโทรคุยกันหน่อยนะคับ คุณเอ-คุณหนึ่ง ไม่ใช่คนอื่นไกลนะมีอะไรพี่ช่วยตลอด จะคอยดูว่ามีใจมาช่วยไหม ตูเองโจ โฆษกปากมอม ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ขอบคุณสำหรับ MID WAY ที่ให้การสนับสนุนมาโดยตลอด

14. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    แหล่มคับ

15. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    งานดีที่สร้างความมันช่วยกันดันไว้ให้มีอยู่ตลอดไป

16. Shmeichate

Shmeichate New Member Member

35
    0
    0
    ขอขอบคุณแทนพี่น้องชาวอุ้มผางด้วยนะครับ ที่พวกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆจะช่วยกันมาทำบุญร่วมบริจาคสิ่งของ ที่นี่หนาวมากครับ ตอนนี้ช่วงกลางคืนอุณหภูมิ อยู่ที่ประมาณ 10 - 13 องศา พี่น้องชาวกระเหรี่ยงที่ขาดแคลนเสื้อกันหนาวมีเยอะครับ ขอบคุณมากครับ

17. chun

chun Member Member

558
    2
    18
    เราช่วยสนับสนุนครับ งานดี งานมันส์ งานทำด้วยใจ สู้ๆ เค้านะ

18. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    PARTY

19. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    พริตตี๊................

20. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    งานบุญดีดีห้ามพลาดป็นเด็ดขาด และเปป็นงานการกุศลเพือช่วยผู้อื่น
    ที่ตัวเราเองมีเพียงพอแล้ว ขอบคุณ

21. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    จ้ะ พี่โจ ถ้าว่างจะไปช่วยงานน๊า

ป.ล. อย่าลืมนะ ใครมีเสื้อกันหนาว เก่าๆ เสื้อผ้าเก่าๆ ที่ไม่ใส่แล้ว สิ่งของเช่น หนังสือ หรือ อะไรที่ใช้ได้ในชีวิตประจำวัน อยากจะทำบุญ ก้อขอเชิญ บริจาคทานกันนะ

เกิดมาชาติหน้า จะได้หน้าตาดี ใจดี ใจกว้าง ร่างกายครบ 32 นะจ้ะ ซ๊าๆๆๆทู๊ๆๆ

22. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    มันส์ด้วย ได้บุญด้วย

งานดีที่น่าสนับสนุนคับ

23. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

:D:D:D:D น้องเอ...........คือ..ว่า..เป็นคนหน้าตาดี......มีครบ 32 .....แต่...อยากมีสาวๆ.......หลายๆ คน.........ต้องทํายังไง............5-5-5....

งานแข่ง..PUMA แฟนพี่..ไปด้วย..........ไม่บอกนะ...ว่า..คนไหน........ทายเล่นๆ..................

หนุกๆ..งง........แล้ว..จะ...งง...เข้าไปอีก.......:D:D:D:D

24. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    แฟนพี่โอ๊ต คนที่จะพาไปนี่ ไม่ใช่แม่น้องเจแปน ใช่ป่ะ อิอิ

25. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    ชีวิตใครก็ไม่รุอยู่ในกำมือ อิอิ

26. โอ๊ต MIDWAY

496
    7
    0
    555

:D:D:D:D:D......ก็...แม่น้องเจแปน..นั่นแหละ..ไปด้วย....แหมๆๆๆๆๆๆ:D:D

รีบเชียวนะ.

27. เอวี่^เรซซิ่ง

2,620
    79
    0
    อิอิอิอิอิอิอิ

28. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ตอบ...1....วันอาทิตย์นี้ คงไม่ได้ไปไหน ไม่ติดอะไร เดี๋ยวบ่ายตามไปครับพี่โจ ดันๆไปครับ

ตอบ...2...พริตตี้ จะเอากานจริงป่ะครับ ทำเล่นไปผมคิดจริงนะ อิอิ 2 คนเลยนะ เอาป่าวพี่น้อง 555+

ตอบ...3....งานพูม่า อืม.....หนามนี้ ไม่รู้ต้องคอยลุ้นอะไรมั่งเนี่ยครับ หุหุ.....สงสัยจะมันส์สุดๆน่ะครับ อิอิ

29. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    รับทราบครับ

30. a`Mad Dog & P_Ranger

525
    0
    0
    ผลคะแนนสะสม ทั้ง 2 สนามที่ผ่านมา ไม่ต้องเปิดลิงค์เลย ช้า อิอิ

1.รุ่น B 18 sec.
    อันดับที่ 1 เจี๊ยบ เซอร์วิส 14 คะแนน
    อันดับที่ 2 นิวัฒน์(ช่างหนึ่ง) 10 คะแนน
    อันดับที่ 3 ตั้ม Demon Driver 10 คะแนน
    อันดับที่ 4 ร่วม คือ อู่โมทย์กระต่ายเต้น และ โอห์ม Truck Monster 5 คะแนน

2.รุ่น B 20 sec.
    อันดับที่ 1 เจี๊ยบ เซอร์วิส 12 คะแนน
    อันดับที่ 2 ร่วมคือ เอก บางมดเรซซิ่ง และ ไก่ ขี้ฝุ่น 10 คะแนน
    อันดับที่ 3 โอห์ม Truck Monster 7 คะแนน
    อันดับที่ 4 ป๊อป Truck Monster 5 คะแนน

3.รุ่น PURE STD TURBO
    อันดับที่ 1 เอก บางมดเรซซิ่ง 17 คะแนน
    อันดับที่ 2 อุ้ย CLUB ซิ่ง 10 คะแนน
    อันดับที่ 3 เอ PLAY Everything 7 คะแนน
    อันดับที่ 4 ตุ้ย CLUB ซิ่ง 5 คะแนน

4.รุ่น COMMONRAIL
    อันดับที่ 1 เจี๊ยบเซอร์วิส 12 คะแนน
    อันดับที่ 2 ร่วมนะคะคือ สองปลิวลมเรซซิ่ง เทียนทองเทอร์โบ และ ดีแมกซ์ทีม เถาวัลย์(ตกรายชื่อไปค่ะ)
    10 คะแนน
    อันดับที่ 3 จิว ดาวลอยดีเซล 7 คะแนน

5.รุ่น OPEN
    อันดับที่ 1 บอย MIDWAY 10 คะแนน
    อันดับที่ 2 เป๊ก DYNAMIC 7 คะแนน

6.รุ่น เบนซิน ONLY !!!
    อันดับที่ 1 บอย MIDWAY 10 คะแนน
    อันดับที่ 2 เป๊ก DYNAMIC 7 คะแนน
    อันดับที่ 3 ต้น TIGER X-LINE 5 คะแนน

7.รุ่น Direct Jr.
    อันดับที่ 1 ไก่ บางมดเรซซิ่ง 20 คะแนน
    อันดับที่ 2 ปี๊ป Truck Monster 7 คะแนน
    อันดับที่ 3 เล็ก Truck Monster 5 คะแนน
    อันดับที่ 4 อาร์ท เจี๊ยบเซอร์วิส 5 คะแนน

8.รุ่น Direct Pro
    อันดับที่ 1 ร่วม คือ ช่างหนุ่ม นนทบุรี และ ช่างจิวหลักห้า 17 คะแนน
    อันดับที่ 2 เอ็ม บางมดเรซซิ่ง 5 คะแนน

9.รุ่น Swirl Jr.
    อันดับที่ 1 เจี๊ยบเซอร์วิส 20 คะแนน
    อันดับที่ 2 อาร์ท เทอร์โบ 7 คะแนน
    อันดับที่ 3 พงษ์ ดาวลอยดีเซล 5 คะแนน

10.รุ่น Swirl Pro.
    อันดับที่ 1 ร่วมนะคะคือ อาร์ทเทอร์โบ และ จ็อบ บัญชายนต์ 10 คะแนน
    อันดับที่ 2 ร่วมคือ ต้อง เฉื่อย และ ประสิทธิ์เซอร์วิส เพชรเกษม 69 7 คะแนน
    อันดับที่ 3 ตู่ บางมดเรซซิ่ง 5 คะแนน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้