เตื่อนว่าต้องเติมน้ำมัน จะวิ่งได้อีกกี่กิโลเมตร

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย อนิรุตน์ ประไพบูลย์, 9 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    อยากทราบว่าเวลาน้ำมันใกล้หมด มันจะเตือนหน้าปัดหรือเปล่า และถ้าขึ้นเตือนจะวิ่งได้อีกกี่กิโลเมตร:embarassed:

1. saichon

saichon New Member Member

6
    0
    0
    ของผมปี 99 จะเตือนครับ ที่เคยวิ่งได้อีกเป็นสิบ อาจมากกว่านี้หรือเปล่าไม่แน่ใจ เพราะจะเติมก่อน

2. 96 ห้าสิบโล สบายๆๆๆ เครื่องเดิมนะคับ

3. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ไฟน้ำมันโชว์นั้นคือเตือนให้รู้ว่ากำลังใช้
    น้ำมันรีเซิร์ฟอยู่ซึ่งจะมีประมาณ5ลิตร เฉลี่ย
    ลิตรละ10ก.ม. ก็จะอยู่ราวๆ 40-50 ก.ม.ล่ะคับ

4. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    เห็นรถพี่โสเทสปราจำเลยครับ

5. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0

ไม่ได้เทส ไม่มีตัง

6. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เคยลองวิ่งไกลสุดได้ 38 KM เพราะหาปั้มเติมไม่ได้แต่จากที่รุ้มาคือได้ประมาณ 50 KM ครับ

7. ApoumEk

ApoumEk New Member Member

68
    10
    0
    อยากทราบว่าของปี96 มีเตือนมั้ยครับ เพราะไม่เคยเหนมันเตือนเลย- -

8. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ของผม B16 วิ่งได้อีกสามสิบโล ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้