พี่ติ่งช่วยด้วยครับ เบาเครื่องแล้วดับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย samuyaki, 26 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. samuyaki

samuyaki New Member Member

470
    26
    0
    รถผมเป็นอะไรไม่รู้ครับ เวลาวิ่งปกติเร่งเครื่องก็ไม่มีปัญหา แต่เวลาแช่รอบแล้วเหมือนเครื่องจะดับ มันเหมือนเครื่องสะดุด พอเวลาผ่อนคันเร่ง รอบสวิงจนดับ
    มีแต่เรื่องเสียตัง หือๆๆ:cry::cry::cry:

2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ถ้าดับ กลางอากาศแบบนี้ อาจจะเป็นที่แอร์โฟล ครับ :)

3. samuyaki

470
    26
    0
    แล้ววิธีดูแอร์โฟลมือสองดูยังไงครับ

4. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    อาการเหมือนของผมเลย เหอๆ เร่งแช่ มีสะอึก เบา สวิงเหมือนผีเข้า ปล่อยเดินเบาซัก พัก ดับ....ถ้าจอดแล้วสตาร์ต ปล่อยเดินเบา ท่อดังปุ๊ดๆ มีไอเขม่า ออกมาเกาะท่อไอเสียเต็มเลย...รอบสวิงอย่างแรง รถสั่นกระพรือ เหอๆ ตอนนี้ เอาน้องเขียว พักผ่อนอยู่ครับ กลัวไปดับกลาง ยูเทิร์น ถนนที่ผมอยู่ยิ่งสิล้อ รถพ่วงเยอะ เหอๆ

5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เข้ามาดูด้วยคน อิอิ

6. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    มาเก็บข้อมูลครับ

7. samuyaki

470
    26
    0
    หัวอกเดียวกัน :cry::cry::cry::cry::cry::cry:

8. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แอร์โฟว์ มือสอง ดูยากครับ
    ซื้อมาก็ดู รับประกันจากร้าน หน่อย 3 วัน 5 วัน

แล้วเอาให้ช่างใส่ ตั้งรอบใหม่ ถ้าเนียนก็จบครับ

ของเครื่อง 1500 ราคา ไม่เท่าไหร
    ถ้า 1600 หาอยาก และ แพง ครับ :D

9. samuyaki

470
    26
    0
    เมื่อวานไปเข้าอู่มาครับ เปลี่ยนกรอง หัวเทียน ก็หายครับ(ของผมนะ ของคนอื่นไม่แน่ใจ) แต่จะมีสะดุดบ้าง บางครั้ง ว่าจะไปเช็คที่แอร์โฟอีกที เห็นช่างเค้าบอกว่าเรื่องอากาศของบี14 สำคัญมากๆ ลองแก้ดูนะครับ ของผมจะต้องเปลี่ยนแอร์โฟลหรือเปล่ายังไม่รู้ (คิดแล้วเครียด)

10. jacktm

jacktm New Member Member

1
    0
    0
    ขายแอร์โฟร์ B14 2000บาท อาการไม่หายคืนผมได้ 086-608-5308 แจ๊ค

11. Autospeed

Autospeed New Member Member

9
    1
    0
    แอร์โฟร์ B14 ผมเคยเปลียนมาราคาประมาณ 2000บาทครับแต่ช่างรับประกันว่าหายครับเลยเปลี่ยน

12. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ลองเปลี่ยน คอยล์ก่อน ถูกกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้