ชุดแต่งมีไรบ้างง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย pOR..., 21 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    คือกระผม อยากจะทราบว่าชุดแต่งของแต่งละรุ่นมีอะไรบ้างครับ ถ้าจากเดิมๆเลย จะแต่งครบๆมีอะไรบ้าง เอาเฉพาะรุ่นนะครับ

1.รถผม R11 ที่นึกออก มี ไฟเพชร หน้า-หลัง ไฟตัดหมอกพร้อมสวิทซ์ตรงรุ่น ลิ้นรอบคัน ปัดหลัง ซันรูฟ กันชนหน้าตัวนอก การ์ดกระจก ดิสหลังR11ตรงรุ่น ภายในตัวนอกทั้งหมด และอะไรอีกหว่านึกไม่ออกแล้ว

2. R10 มีอะไรบ้าง ????????

3. P11 มีอะไรบ้าง ????????

ถามเป็นความรู้นะครับสำหรับมือใหม่แบบผม อยากหัดแต่งแล้วไม่รู้ว่าของแต่งมีอะไรบ้าง รบกวนบอกราคาประมาณด้วยก็ดีนะครับ เวลาไปซื้อจะได้ไม่โดนฟันหัวแบะ ขอบคุณครับ แล้วจะมาสรุปของแต่ละรุ่นอีกทีครับ :D:D:D

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    R10 ก็เหมือนๆ R11 อ่ะครับ

ส่วน P11 เยอะเเยะมากมายไม่ไหวจะเเต่ง...อิอิ....เเต่ส่วนมากก็เเนวๆเดียวกานอ่ะครับ...เเต่หลายสำนักเท่านั้นเอง

3. Porrasit

Porrasit New Member Member

226
    0
    0
    อยากรุด้วยคน อิอิ

4. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    r11 มีถังขยะตรงรุ่นที่คอนโซลหน้าด้วยครับ รถตาน้องมีครับ ลองเลื่อนกระทู้รถของตาน้อขึ้นมาดูครับ คันนั้นเทพจริงๆๆ

5. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ขอผม หร๋อ ชุดแต่ง ที่คิดได้นะ จะ หา ว่า บ้า ก็ ได้ นะ แต่ ต้อง ถาม พี่ วิน ว่า บ้า ไหม ดี ก่า 5555+

เอาทีละอย่างเลยนะ

ภายใน

เบาะ Bride gias ราคาต่อคู่ 72000 ถูกสุด ที่เจอะ 65000
    โรว์บาร์ sitt turbo 9000 6 จุด ไคว้ เต็มลำ
    พวงมาลัยนาดี้ก้านยกหนังรู ถูกสุด 6000 แต่ไม่สวย สวยแต่แพง 9000
    เบลท์ takata ของก๊อป (คุณภาพพอๆกับแท้) คู่ละ 7000 อาจจะต่ำกว่า
    ผ้า bride ผืนละ 1000 ใช้ทั้งหมด 6 พื้น พร้อมค่าทำเย็บภายใน 2500
    เกจ defi 6 ตัวไฟสีฟ้าเข้ากับหน้าปัดไมล์ Set turbo พร้อมคอนโทร น่าจะประมาณ 30000 นิดๆ
    อ๋อ ลืม อีก 1 ตัว วัด รอบ 115 มิล ของ defi ไฟสีฟ้า ช๊อบชอบ 9 พันเอง

ภายนอก

เปลี่ยนหน้า R33 GTR
    เอาเทอร์โบ t04z
    เวสเกต gt2
    อินเตอร์hk3นิ้ว
    กล่อง motec
    หัวฉีด800
    แคม jun 280
    ลูก je
    ก้าน je
    สปิงวาวล์ รีเทนเนอร์ locker arm spocket jun

เกียร์ขับ4 พัลซ่าเรียกเกียร์เรียบร้อย
    ทำคานหลังแปลงยกชุด เป็น เพลาท้ายพัลซ่า พร้อมยกอาร์มพัลซ่าทั้งชุด มีทำขับ 4
    คลัสเบิกแม่งเลย Os twinplate

เซตข้างบนเรื่องราคาของ ต้องให้ พี่วิน บอกราคา ผู้รู้จิงเรื่อง ความเหลือ

นึกก่อนนะครับยังมีอะไรอีก

ล้อ SSR TYPE C หรือ ADVAN RG ll หน้า 9 นิ้ว หลัง 9.5 นิ้ว ขอบ 17
    ยาง 235 / 40 / 17 กับ 245 / 40 / 17 advan neova เน้น Soft อิๆ

ok คิดว่ามันน่าจะมีอีกนะ แต่ตอนนี้ยังนึกไม่ออก นึกออก แต่ โปรเจค ทำปั้มน้ำ แบบ sequence อะ

รถผมไม่แต่งให้เป็นรถเดิมโรงงานตัวท๊อป

ซึ่งตอนนี้ ยังต้องยอมรับว่า รถผม รถบ๊านบ้าน แต๊นแตน

ปล. ไอ้ ข้างบนอะ ความฝันชัดๆ เวอร์ไป ถ้าทำตามข้างบน ซื้อ 200 ได้ คันนึงเลยอะ 555+ เน้นฮา ไม่ เอาสาระ

6. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ชุดแต่งขั้นเทพต้องชุด..คิตติ้..สีชมพู..
    รองลงมา..ต้อง..ชุดโดเรมอน..สีฟ้า..ใครแต่งแนวนี้..ใครเห็นก็ต้องมองจนเหลียวหลัง..ชุดแต่งของน้องตูนชิดซ้ายไปเลย..ขับไปไหน..คนมองก็รู้สึกเฉยๆ..ไปบอกเพื่อนว่า..อ้ายนั้น..อ้ายนี่..คืออะไร..เชื่อสิ..ร้อยละ..70..มันก็พูดได้คำเดียว..เหรอ..เหรอ..เหรอ..

แต่ถ้าแต่งคิตตี้ทั้งคัน..คาดสติกเกอร์คิตตี้..ตัวโตๆ..ถายในคิตติ้..ทุกชิ้น..ใครเห็นก็เหลียวหลัง..พอลงจากรถ..เพื่อนเห็นยังไงก็ทักด้วยรอยยิ้ม..โห..เมิง..แต่งรถคิตตี้เลยน่ะ..:D:D:D

7. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0

:eek::eek::eek::eek: ถ้าเอาหมดนี่ออกป้ายแดงไปเลยยย :D:D

8. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    Style นี้ น่า สน อ่ะ พี่ หม่อม พอ จะ เอื้อม ถึง หน่อย อิอิ :D

9. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ฮาๆ 555+ พี่ หม่อม เดี๋ยว ตูน เรียน จบ มี งาน ทำ เดี่ยว ออก มา สัก คัน สาด สี ชม พู ทำ helly kitty สัก คัน ดี ปะ พี่ เอา แบบ คุณ ช้าง mitsusport อะ ที่ ทำ Colt kitty อะ พี่ 555+

ไม่ๆ ตูน ว่า นี้ ดี ก่า ตูน ไม่ ชอบ kitty แต่ แฟน ตูน ชอบ stich ทำ เป็น สีน้ำ เงิน แล้ว เพ้น เป็น stich ดี มะ 555+

ไม่ เน้น สา ระ เน้น ฮา 555+

10. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    อยากได้ชุดแต่ง นารุโตะ อ่ะ ... พี่หม่อมหาได้ป่าว ... :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้