ยางรถยนต์ของ nexen ตัวไหน control ได้เฉียบๆ หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย atomcotomy, 12 ธันวาคม 2018

< Previous Thread | Next Thread >
  1. atomcotomy

atomcotomy New Member Member

4
    0
    1
    อยากทราบว่าตัวยางรถยนต์ของ NEXEN ตัวไหนถือเป็นรุ่นพิเศษที่ control ได้ดีๆ หน่อยครับ
    ใครเคยใช้มีประสบการณ์ยังไงบอกหน่อยครับ

2. icemail

icemail New Member Member

1
    0
    1
    ตอนนี้เห็นจะเป็น ตระกูล Nfera นะครับ ยังไม่เคยใช้ครับ กำลังศึกษาอยู่ รออ่านเหมือนกันครับ

3. hollcool

hollcool New Member Member

3
    0
    1
    ผมขับอยู่ครับ ใช้ NEXEN Nfera นี่หล่ะครับ ถนนแห้ง ถนนเปียก คอนโทรลได้ดีมากครับ พวกทางโค้งที่คดเคี้ยวหน่อย นี่ขับได้ดีครับ ฉวัดเฉวียนได้
    ยืนยันว่าดีจริงๆ ครับ ชอบมากๆ

4. moomax

moomax New Member Member

5
    0
    1
    น่าจะเป็น Nfera ครับ เพราะตัวนี้น่าจะเป็นตัวท๊อปของยาง nexen เบรกระยะสั้น เกาะถนน ประหยัดน้ำมันต้องรุ่นนี้ครับ

5. lioboy

lioboy New Member Member

3
    0
    1
    ต้องเลือกให้เหมาะกับรถเราด้วยครับ ยังไงลองไปที่ศูนย์ให้เค้าแนะนำก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้