ลูกสูบแตก สาเหตุจากบูสมากเกิน จะแตกบริเวณไหนครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ธำรงไทย ธารีไทย, 18 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    สมมุติว่าเป็นSR RBลูกสูบเดิมหรือเครื่องเทอร์โบอื่นๆที่ไม่ใช่ลูกJ บูสมากๆ 1.5 1.8 2.0 โดยที่น้ำมันเพียงพอ ปั๊มไม่ถอย ความร้อนปกติ แล้วแตก จะแตกบริเวณไหนครับ
    แตกตรงกลางลูกเลย หรือขอบๆ หรือ ร่องแหวนครับ

1. อิท

อิท New Member Member

61
    2
    0
    ของผม sr บูส 1.5 td 06 25G แตกร่องแหวนครับ

2. ร่องแหวนครับ

3. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    ตามนั้น....

4. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ของผมก็ร่องแหวนครับ

5. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เคยแตกร่องแหวนคับ

6. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ดีเซลก้อร่องแหวนคับ

7. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ที่ผมเคยเจอกับตัว อาการเบื้องต้นส่วนมากจะแตกร่องแหวน หรือเรียกอาการนี้ว่าแหวนหัก ส่วนถ้าลูกสูบแตกมันไม่ได้แตกเป็นเสี่ยง ๆ คับ มันจะแค่กร่อน ๆ บริเวณหัวลูกสูบ

8. ออเซาะ

ออเซาะ New Member Member

9
    0
    1
    ร่องแหวนเป็นจุดที่เปราะบางที่สุดครับ 90 %เลยแหละครับที่แตกบริเวณนี้

9. Smit malalia

Smit malalia New Member Member

2
    0
    1

10. Smit malalia

Smit malalia New Member Member

2
    0
    1

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้