D-max อย่างดำโคมดำมั่งอ่ะคับ

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย OHO, 24 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    คือว่าผมเคยเห็นD-max ทำโคมดำแล้วมันโหดดีอ่าคับไม่รู้ที่ไหนราคาเท่าไรหรือทำเองได้ป่าวครับถ้าได้รบกวนพี่ๆช่วยบอกหน่อยครับ

2. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    พวกร้านทำเครื่องเสียงอะครับเค้าน่าจะทำได้

3. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    การทำโครมดำนะหรอง่ายนิดเดียว
    ต้องมีอุปกรณ์ครบด้วย
    1.ประแจปากตายเบอร์10
    2.เทปกาวย่น
    3.ไขควงปากแบน
    4.ไดร์เป่าผม
    5.สีดำด้าน เอาแบบทนความร้อนหรือไม่ก้อได้แล้วแต่สดวก
    6ไขควงแฉกไม่ต้องใหญ่มากนะเพราะน๊อตตัวนิดเดียว
    7.ช่วงนี้อากาศร้อนหาที่ร่มๆทำถ้ามีพัดลมด้วยก้อดีเลย
    8.เครื่องดื่มด้วยแล้วแต่สวก
    วิธีทำมีดังนี้
    1.ถอดปลั๊กไฟออกดึงเบาๆหล่ะค่อยๆดึง
    2.ถอดกระจังหน้าออก
    3.เอาประแจปากตายเบอร์10มาขันตรงโครมไฟออกโครมไฟดีแมคมีน๊อต4ตัวบน2ล่าง2
    ต้องพยายามหน่อยเพราะน๊อต2ตัวล่างอยู่ลึกต้องล้วงเขาไปหาคนมือยาวเล็กช่วยก้อได้แต่ข้างขวา
    จะไขยากหน่อยน่ะขวามือเราเวลาหันหน้าเข้ารถทำแบบนี้2ข้างเลย
    4.พอถอดโครมได้เปงที่เรียบร้อยแล้วจัดการเอาไดร์เป่าผมเป่ารอบๆโครมไฟ
    5.เอาไขควงปากแบนมาแงะๆแซะๆตรงขอบๆโครมไฟค่อยๆแง่หล่ะเด๋วตัวกรอบมันจะเสียต้องแซะๆรอบๆกรอบเลยน่ะ
    6.พอแงะได้แล้วก้อค่อยดึงตัวโครมออกจากจานฉายพออกได้แล้วมันจะมี2ส่วน1.จานฉายมันจะติดกะตัวโครมพลาสติกสีดำๆตรงนั้นไม่ต้องไปพ่นมันเพราะมันเปงจานฉายส่วนที่2ตัวโครมไฟเงาๆมันจะติดมากะกรอบพลาสติกใสๆพลิกกลับมาดูด้านหลังจะมีน๊อตอยู่ก้อเอาไขควงปากแฉกมาไขๆออก
    7.พอแยกออกจากกันได้แล้วก้อทำความสะอาดเช็ดให้เรียบร้อยก้อเอาเทปกาวย่นมาปิดตรงเบ้าไฟเลี้ยวนะหรือไฟหรี่จะไม่ต้องปิดก้อได้ถ้าจะเอาแบบดำๆไปเลยโหดไปเลยนะหรือไม่ก้อหาสีส้มแก้วยี่ห้อLAYLANDแต่ไม่รู้ว่าเบอร์รัยเอามาพ่นตรงไฟหี่มันจะออกส้มแนวญี่ปุ่นแล้วแต่สดวกไม่พ่นก้อได้
    พอพ่นเสร็จก้อรอให้แห้งไม่ต้องไปพ่นหนามากหล่เด๋วมันจะเยิ้มๆมันไม่สวยพ่นพอดำๆพอ
    8.พอแห้งแล้วก้อนำสีสเปรย์เครียร์มาพ่นอีกทีเพื่อความเงาหรือไม่พ่นก้อได้แล้วแต่สดวกคับ
    9.จากนี้ก้อทำความสะอาดอีกทีแล้วก้อประกอบเหมือนเดิมเออๆลืมไปก่อนประกอบเอาไดร์เป่าผมมาเป่า
    ยางสิลิโคนให้ยืดตัวเอาแบบเยิ้มๆเลยน่ะเป่าไปเลยร้อนเต็มที่หรือถ้าไม่แน่จัยก้อเอากาวสิลิโคนมายาใหม่จากนั้นก้อประกอบโครมไฟกะจานฉายเข้าด้วยกันทำแบบนี้2ข้างเลยแล้วเอาไขควงหรืออะไรก้อได้มากดให้ขอบๆไฟติดชิดสนิทกันเพื่อไม่ให้น้ำเข้าจากนั้นก้อประกอบเข้าเหมือนเดิมเป็นอันเสร็จทำทวนวิธีเหมือนตอนถอด
    10.อย่าให้โดนน้ำประมาณ3-5วันเพื่อให้กาวมันแห้งสนิทชิดกัน
    (ถ้ามีอะไรขาดตกบกพร่องอะไรก้อขอโทษด้วยนะคับอันนี้ผมบอกละเอียดแล้วถ้ามีอะไรไม่เข้าใจก้อแอดเมล์มาถามได้คับที่เมล์[email protected])

4. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    สวยโหดแบบในรูปเลย

[media]http://photos1.hi5.comhttp://photos1.hi5.com/0030/179/571/voIFRx179571-02.jpg/0029/239/819/yRH2cS239819-02.jpg[/media]

5. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    [media]http://photos1.hi5.com/0030/179/571/voIFRx179571-02.jpg[/media]

6. แหมมฮอลยั่งกะเลียงความเลยนะแก่

7. OHO

1,619
    10
    0
    ขอบคุณมากครับคุณ chaloemza ผมadd msn คุยกับพี่แล้ววันนั้แต่คุณไม่ตอบก้อเลยมาตั้งกระทู้ถามเอาคับ แต่ยังไงอขอบคุนมากๆนะคับ

8. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    เหมือนตรงไหนหว่าเรียงความนะหุหุเราคอเดียวกันเต็มที่นะอิอิ

9. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    จ้างเขาดีกว่า ใจไม่เย็นพอ เดี๋ยวเสีย

10. takumi_86

takumi_86 New Member Member

128
    0
    0
    แจร่มเรย

11. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    หวาดีก๊าบมาเยี่ยมคับเปงงัยคับป๋มทำกางถึงไหนแว้วทำเสร็จอย่าลืมมาโชว์นะคับ

12. OHO

1,619
    10
    0
    ยังไม่ได้ทำเลยคร๊าบกลัวฝนมันตกคร๊าบ

13. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ฮอล นี้แจ่มจิงๆ ถ้าให้ดี เปลี่ยน จากไดเป่าผม เป็น โบเวอร์ ที่เปล่าลมร้อน จะง่ายกว่า ถ้ามีอะ เพราะ เดี๋ยวได เปล่าผมจะพังเอา เป่านานๆ

14. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    มันจะร้อนไปไหมคับพี่โชคผมใช่ไดร์ก้อไม่พังนะเป่าๆหยุดๆปุ้วๆ อิอิ

15. CHAMINO

CHAMINO New Member VIP

773
    6
    0
    อยากทำมั่งจัง 5+

16. zain_72

zain_72 New Member Member

860
    10
    0
    ทำอะไรแชม์ ทำสาวๆ ท้องเหลอ อิอิ

17. OHO

1,619
    10
    0
  18. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    อิอิอิ ว่าไปนะ ทำโครมดำหรอกพี่โชค อิอิ

19. โคมท้ายวีโก้ได้ไหมคร๊าบ:D:D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2008
  20. OHO

1,619
    10
    0
    สวยดีคับd-maxทำได้ไหมครับ

21. ทำได้คร๊าบ ต้องหาซื้อสีสเปรย์ใส แห้งเร็ว แคนดี้โทน leyland P-10 Transparent Black มาพ่นคร๊าบ(ด้านนอก):D:D:D

22. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    พ่นแล้วมันจะมืดไหมคับกลัวพ่นไปแล้วมองไม่เหนไฟเลยนะ

23. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    แล้วสีมันจะลอกไหมคับ

24. ไม่อยากทำตัวดำกันบ้างหรอ55+

25. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    อ่าๆ

ตัวดำน่าสนดีเอิ๊กๆ

มันไม่ยากเลยไปยืนหลังรถผมดิ อิอิ

เด๋วจะรมควันให้ 555+

26. BANKER-*

BANKER-* New Member Member

35
    1
    0
    ถ้า เป็น สีส้ม มันจะ ดูส้มใสๆ ไหม๊ อ่ะครับ เห็น หลายคันมัน ดูแล้ว ไม่ค่อยใส เท่าไหร่อ่ะครับ มันดู ด้านๆ ไปเลย
    หรือว่า มันใช้ สติกเกอร์ ป่าวก็ไม่รู้ นะ

27. OHO

1,619
    10
    0
    เก็บข้อมูล

28. ........พ่นแล้วมันจะมืดไหมคับกลัวพ่นไปแล้วมองไม่เหนไฟเลยนะ.........
    ........แล้วสีมันจะลอกไหมคับ.........
    ถ้าว่าพ่นแล้วมันจะมืดมองเห็นไฟไหม มันก้อแล้วแต่เราว่าจะพ่นทับอีกหรือเปล่าคร๊าบ...(มืดไม่มืดก็ไฟสว่างเหมือนเดิมคร๊าบ)
    ส่วนสีมันจะลอกไหม ผมพ่นแล้วมันไม่ลอกน่ะคร๊าบ เหนียนโคตร แต่สีมันจะจางลดคร๊าบ แล้วแต่เราว่าจะจอดรถตากแดดรือเปล่า(นานอยู่เหมือนกัน)
    ปล.เด๋วไว้ถ่ายตอนกลางคืนให้ดูคร๊าบผม คิคิ+

29. ...นี่ถ่ายตอนเช้าคร๊าบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2008
  30. Hally_YoKuBo FuGo

4,243
    59
    0
    โอ้วๆๆ

สวยคับสวย

เอาไปไฟฟน้าได้ไหมเนี้ย ชอบๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้