รบกวนถามเรื่องการถอดเสากลางโครเมี่ยมหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย Pete Villian, 7 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pete Villian

Pete Villian New Member Member

71
    3
    0
    พอดีได้ ES ตาเหยี่ยวสีดำมา แต่ว่าเจ้าของเก่าเค้าติดโครเมี่ยมตรงเสากลางกับที่ดึงเปิดประตูมาด้วย ก็เลยอยากรู้ว่ามีใครเคยถอดบ้างครับ แล้วพอเอาออกมาจะมีรอยอะไรเยอะหรือป่าวครับ หรือท่านใดมีวิธีการถอดดีๆบ้าง รบกวนแนะนำหน่อยนะครับ อยากถอดออกมากๆเลยครับ

2. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ไม่เน่ใจว่าเขาติดกาวสองหน้ารึป่าว ถ่าใช่ก็ใช้เส้นเอ็น ค่อยๆรูดออกครับ

3. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    เสา คงรูดออกไม่ยากครับ
    แต่ตรงที่เปิดประตู ต้อง ใช้แรงนิดนึง
    อย่าดึงเอ็น ขึ้นๆลงๆนะครับ จะโดนสีถลอก เมื่อสอดเอ็นได้แล้วก็ ให้ดึงง้างออกมาเลยครับ ใช้เแรงหน่อย
    ก่อนทำ ให้ เอาไดร์ ร้อนเป่าหน่อยก็ดรครับ ให้ กาว2หน้ามัน อ่อนตัวหน่อย

4. khanoon21

khanoon21 New Member Member

168
    24
    0

ดึงเอ็นขึ้นลงก็ระวังนะครับ ถ้าเอ็นเล็กเดี๋ยวบาดมือ แต่ไม่ต้องกลัวเอ็นถลอกนะ
    ตอนสอดเอ็นก็ค่อยๆสอดนะครับเดี๋ยวต้องสอดใหม่อีก
    ก่อนทำถ้าอ่อนตัวก็ต้องประคองเอ็นนิดนึงครับ

555 ตาป๋อง

5. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ถนัดเรื่องใส่ถุงยังไม่พอยังถนัดเรื่องรูดกาวอีก:D:D

6. ไทพเปอร์

881
    73
    0

:cool::cool::cool:``55555

7. KiDD silencer

KiDD silencer New Member Member

63
    0
    0
    เคยเอาออก
    ต้องทำสีใหม่ทั้งเสากลางและมือเปิดเลย

8. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    รูดกาว หรือ รูดเอ็น พิมพ์ผิดปล่าว

:D :D :D

9. ไทพเปอร์

881
    73
    0
    555 :cool:

10. Turngkung P 11

Turngkung P 11 New Member Member

94
    0
    0
    แล้วไอ้คิ้วข้างกันกระแทกตรงประตูนี่คือทำสีอย่างเดียวเรยเร๋อครับ

11. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ใ ช้ เ อ น รู ด แ ล้ ว ใ ช้ ย า ขั ด ขั ด ค ร า บ ก ล า ว อ อ ก คั บ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้