ช่วยด้วยครับ ไฟหน้าไม่สว่าง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปลาคราบ, 14 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ผลเป็นคนรู้เรื่องรถน้อยมากๆๆๆๆๆๆ จึงอย่างให้ช่วยบอกบางว่าต้องทำอย่าไร
    :confused: รถผมไฟหน้าสว่างน้อยมากๆๆ ใช้ไฟแบบเดิมๆ....... มีคนแนะนำว่าให้ติด....ดีเล่..เพิ่มใครรู้ช่วยที:sad:

2. เคยเป็นเหมือนกัน ก็ได้พี่ๆในคลับนี่แหละที่ช่วยตอบ 1.ลองเช็คสายไฟกัยขั้วดูว่ามีขี้เกลือไหม
    2.เปลี่ยนหลอด
    3.เพิ่มรีเลย์
    4.เปลี่ยนโคม
    ของผมเปลี่ยนหลอดกับเพิ่มรีเลย์หมดไป 1000 นึง ตอนนี้สว่างมากครับ

3. ปลาคราบ

267
    20
    0
    ขอบคุณครับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    [B]ลองทำตามนั้นก่อนครับ[/B]

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ขอให้สว่างแจ่มๆเลยนะครับ...:D

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ขอให้สว่างนะครับ

7. ปลาคราบ

267
    20
    0
    วันนี่เอาไปทำอยู่ครับ .................... ได้ผลอย่างไรจะแจ้งอีกครั้งครับ................................. ขอบเตียง......ไม่ใช้......ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้