ช่วยด้วยคร๊าบ เบรคมือ ไม่ค่อยได้ดั่งใจ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย Ez-Net, 18 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ez-Net

Ez-Net New Member Member

39
    0
    0
    ช่วยด้วยครับ เบรคมือ ไม่ค่อยได้ดั่งใจเลย
    ดึงบางทีก็ติด บางทีก็ไม่จับ เอาแน่นอนไม่ได้เลยคับ

ผ้าเบรคยังหนา ตั้งระยะ+ต่อด้ามแล้ว บางทีก็ติดบางทีก็ไม่ติด

ไปถามคนที่เค้าดึงแล้วติดดีๆ เค้าว่าของเค้าเปลี่ยนเป็น ดรัมแบบใหญ่
    ใหญ่ตัวนอก มันใหญ่กว่าติดรถบ้านเรา
    กับอีกคนบอกให้เปลี่ยนผ้าเบรคลิฟ แถวบ้านผม(เชียงใหม่)มันหาไม่ได้อ่ะคับ

ดรัมใหญ่ไม่ค่อยเห็นใครเอามาขายในบอร์ดเลยครับ เปลี่ยนใส่แล้วมันดีไม๊คับ
    ใครใช้อยู่ หรือ มีข้อเสนออะไรช่วยทีคับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. @ke

@ke New Member Member

171
    1
    0
    ไม่ได้บอกว่ารถอะไร
    ขอตอบแบบรถขับหน้าแล้วกันนะครับ (เพราะขับเป็นอยู่แบบเดียว) ถ้าเป็นรถขับหลัง หรือขับสี่ก็ขออภัย :)

เมื่อก่อนผมก็ใช้ผ้าเบรคลิฟ แต่ตอนนี้ใช้ของ standard toyota แล้วครับ ลองวิธีข้างล่างก่อนแล้วกันนะครับ
    1. ลองหายางหลังที่เกาะน้อยกว่ายางหน้า ยางยิ่งห่วยยิ่งท้ายออกง่าย
    2. ปรับลมยาง อันนี้แล้วแต่ ต้องลองว่าจะปรับเยอะหรือน้อย บางคนจะปรับอ่อน 26-28 ปอนด์ บางคนจะปรับแข็ง 50 ปอนด์ขึ้น อันนี้ต้องลองเองครับ ท้ายออกเหมือนกันแต่อาการมันจะไม่เหมือนกันแล้วแต่ชอบแล้วกัน

3. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ของผมก็ไม่ค่อยติดเหมือนกัน.............ติดบางไม่ติดบางครับ........:mad::mad::mad:

4. Ez-Net

39
    0
    0
    ขอโทษคับ ลืมบอกรถ EG 3dr คับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

5. Yams_24

Yams_24 New Member Member

113
    1
    0
    ลองศึกษาเรื่อง Weight Balance ของรถดูครับ
    แล้วจะรู้ว่าตอนไหนดึงติดดึงไม่ติด
    (เบรคมือดีๆดึงติดแต่รถไม่หมุนก็เยอะแยะครับ)

6. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ใช้ผ้าลิฟท์สิครับ ติดตลอดแน่นอน

7. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ติดตลอดก็ขับไม่ได้สิ..........อิอิ

8. nick_oversize

nick_oversize New Member Member

445
    9
    0
    ใอ้บ้า

9. Ez-Net

39
    0
    0
    แหะๆ อึ้งเลย :eek:

ขอบคุณทุกความเห็นคร๊าบ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้