B14ผมเร่งไม่ออกครับ.ผู้รู้ช่วยบอกหน่อยคร๊าบ.

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bothzaclub, 11 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bothzaclub

bothzaclub New Member Member

27
    2
    0
    คือว่าตอนออกตัวเร่งเข้าไปรอบ3พันกว่าๆแล้วเกียร์ไม่เข้าเลยครับพอเกียร์มันเข้าก็กระชากเลย.แก้ปัญหายังไงคับ.(เกียร์AUTOนะคร๊าบ)

NEXTWEEK และ ImpulseNaiO_HTT ถูกใจสิ่งนี้
  2. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    รอซักครู่นะคร้าบบบ...

3. bothzaclub

27
    2
    0
    ได้คับรออยู่ครับ

4. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    อาการที่เป็นเนี่ย เป็นตอนใช้แก็สป่าวคับ
    ถ้าเป็นตอนใช้แก็ส เเสดงว่า แก็สท้วมคับ ผมก็เป็น
    อาการมันจะกะชากตอนเปลี่ยนเกียร์แล้ว อืดๆ
    ของลองไปจูนไหม่ หายเลยคับ

5. bothzaclub

27
    2
    0
    ใช้โซออล95คับไม่ได้ติดLPGคับ

6. Bell BU

Bell BU New Member Member

117
    36
    0
    อืม นั้นไม่ทราบเเล้วอ่ะคับ
    พอดีผม LPG only !!! อิอิ
    รอผู้เชี่ยวชาญมาตอบนะครับ

7. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    เคยเปลี่ยนถ่าย น้ำมันเกียร์ออโต้บ้างรึป่าวค้าบ...

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ลองถ่ายน้ำมันเกียร์ ก่อนดูน่าจะดีขึ้นนะครับ ถ้าถ่ายแล้วยังไม่ดีขึ้น น่าจะงานเข้าแล้วครับ เกียร์ Auto ก็เป็นแบบนี้แบบ เวลาเก่า

9. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อาการเดิมครับ น้ำมันเกียรไม่ยอมเต็มลูก ทอร์ค เกิดจากซีลรั่ว

ทางแก้ คือ รื้อเกียรออกมาเปลี่ยนซีล ครับ :D:D:D:D

10. ImpulseNaiO_HTT

2,136
    738
    0
    ไปครับๆ ให้ติ่งเซอร์วิส จัดให้ครับ

ของเค้าแน่นอนจริงๆ

11. bothzaclub

27
    2
    0
    ขอบคุณมากนะคร๊าบ.

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้