เอารายการเช็คช่วงล่างที่ศูนย์ ของ r10 มาฝาก

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย pelinpinle, 10 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pelinpinle

pelinpinle New Member Member

83
    0
    0
    พอดีวันนี้เอารถไปเช็คช่วงล่างมาที่ศูนย์นิสสันครับ

ค่าบริการ เช็คช่วงล่างทั้งหมด 107 บาท อันนี้จ่าย

ที่เหลือแค่ราคาประเมินซ่อมครับ

กรองน้ำมันเชื้อเพลิง 565
    ประเก็นฝาครอบวาล์ว 450
    ซิลดักไอ 115
    ยางหุ้มแร็ค L 605
    สายรัดยางหุ้มแร็ค 90
    โช้คหน้า L+R 7040
    โช้คหลัง L+R 6960
    เบ้าหัวโช้คหน้า L+R 2900

:D:D:D:D:D

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ขอบคุณคร้าบ..

ราคาศูนย์นี่ เอาเรื่องเลยนะเนี่ย

3. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ราคาใช้ได้เลย

ยังไม่รวมค่าแรงนะเนี่ย

4. pelinpinle

83
    0
    0
    ขอความรู้หน่อยครับ
    กรองเบนซิน r 10 มันอยู่ตรงส่วนไหนของรถครับ
    และถ้าเปลี่ยนเองมีขั้นตอนยังไงบ้าง
    ขอบคุณครับ

5. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    อยู่แถวใต้เพลทเครื่องครับ

จะมีท่อน้ำมันสีดำเข้า ด้านบนและออกด้านล่าง

ตัวกรองเป็นกระปุกเหล็ก มีก้ามปูยึดเอาไว้

ของเราต้องใช้กรองเป็นเหล็กนะครับ บางคนบอกว่าเอาของ b13 ที่เป็นพลาสติคมาใช้แทน หรือ เอารุ่นอื่นมาใช้แทน

เอามาจริงๆจะทำไม่ได้ครับ เพราะกรองของ r10 เป็นแกนเล็ก และทำจากโลหะทนแรงดันสูง

เอาพวกพลาสติคมา แตกกระจายได้เลยครับ

หน้าตา ตามรูปครับ

6. pelinpinle

83
    0
    0
    คงต้องเอาไปเปลี่ยนดันซื้อ แกนใหญ่มา

ปะเก็นฝาครอบไม่ง้อศูนย์ซื้อมาเปลี่ยนเองเรียบร้อยครับ
    ยางหุ้มแร็คซ้ายเปลี่ยนที่อู่พร้อมตั้งศูนย์ถ่วงล้อซะเลย อันนี้ก็ถูกกว่าศูนย์

คงเหลือแต่โช้คไว้มีตังค์ค่อยเอาไปอัดใหม่หรือไม่ก็ซื้อใหม่ซะเลย หุหุหุ

ว่าแต่ซีลดักไอน้ำมันมันอยู่ตรงไหนครับจะได้ซื้อมาเปลี่ยน

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 พฤษภาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้