รบกวนพี่ๆหน่อยครับเรื่อง turbo for R10

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย hahar_toi, 8 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hahar_toi

hahar_toi New Member Member

5
    0
    0
    R10 ผมติดแก๊สแล้วอยากลง turbo จะได้ไหม เครื่องเดิม 1600cc ครับ

แล้วหาได้ที่ไหน

ที่ไหนแนะนำติดตั้งขอบคุณล่วงหน้าคราบ...

2. Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ

Mr.โป๊ป@พรีเซีย 7000 รอบ Active Member Super Moderator VIP

694
    184
    43
    ถ้า 1600 SET turbo ทำได้ครับ แต่ไม่เวิร์ค ได้ไม่คุ้มเสียเลยครับ

3. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ผมก้อว่างั้นแหละคับโป๊ป งบประมาณไม่หนีเปลี่ยนเครื่องเท่าไหร่
    มันอยู่ที่ความแรงที่คาดหวังไว้ครับ มันจะเป็นไปตามงบประมาณ ถ้าไม่คิดไรมากก้อพอได้อ่ะครับ
    อย่างรถผมก้อเอาเครื่องเดิมเซ็ทเทอร์โบอ่ะ (4ag-20value) ตอนนี้โดนไปแสนก่าแล้วอ่ะครับ

4. hahar_toi

hahar_toi New Member Member

5
    0
    0
    แล้วถ้าลงเครื่องใหม่ควรวางอะไรดีครับ

แล้วประมาณเท่าไรครับ ขอบคุณครับ

5. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    รักที่จะเล่นเทอร์โบเหรอ
    ถ้าแน่ใจแล้ว ก้อมาดูกาน
    เครื่องเดิมเซ็ทโบ ทำได้แต่เสียเงินไม่ต่ำกว่าหมื่นห้าแล้วจบ
    แต่จบแล้วมันจะทนได้แค่ไหนละ แถมบูสท์มากก้อไม่ได้ บูสท์ 0.5 บาร์ก้อเสียวแล้ว
    กะอีกแนวทาง
    ลงเครื่องโบ จากโรงงานเลย
    เสียเงินไม่ต่ำกว่า สี่หมื่นห้า แล้วจบ
    บูสท์เต็ม อย่างน้อย 0.7 บาร์หรือมากกว่า
    ทนกว่าแน่ ต่อยอดก้อง่ายกว่า
    แล้วค่อยว่าต่อนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้