3D คอมแอร์ไม่ทำงาน ทำไงครับผม

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ELLE_VOLK, 22 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ELLE_VOLK

ELLE_VOLK New Member Member

10
    0
    0
    รีเลย์ หรือฟิวส์ ดูตรงไหน ได้บ้างแนะนำหน่อยครับ ไม่อยากเปลี่ยน คอม พราะพึ่งเปลี่ยน่มาครบ เสียอีกและหรือแนะนำร้าน ให้หน่อยครับผม

2. POL2

POL2 New Member Member

377
    68
    0
    มันวิเคราะห์ได้หลายอย่างนะครับ.....ไอ้ที่ว่าคอมแอร์ไม่ทำงานเนี่ยะ...!!!
    1.น้ำยาแอร์มีการรั่วซึม...ทำให้เซ็นเซอร์ที่จับระดับแรงดันน้ำยาตัดการทำงาน.........ให้ตรวจสอบดูที่ข้อต่อของท่อ-โอริง..ทั้งแผงคอล์ยร้อนและตู้คอล์ยเย็น(อันนี้อาจจะดูลำบากหน่อย)...ว่ามีการรั่วซึมหรือไม่...ลักษณะคือ..เหมือนมีคราบน้ำมันจับ..ตามจุดที่รั่วน่ะครับ..
    2.คลัชคอมแอร์ช๊อด-หรือเสีย...อันนี้เบลี่ยนแต่คลัชคอมได้...
    3.คอมแอร์.....ลูกสูบตาย-โรตารี่พัง-ลูกปืนพัง...อันนี้จะมีอาการเตือนก่อน คือ คอมแอร์จะมีเสียงดัง....เปลี่ยนอย่างเดียวครับ
    4ตัวจับอุณหภูมิหน้าตู้คอล์ยเย็นเสีย...(ปกติตัวนี้ไม่ค่อยเสียแต่ก็อาจเป็นไปได้)..
    ....คร่าวๆก็พอจะมีเท่านี้แหละครับ.....คุณน่าจะเล่าอาการให้มากกว่านี้หน่อย...เช่น..เคยเปลี่ยน-ซ่อมอะไรมาบ้าง..จะไล่ได้ง่ายขึ้นครับ

3. ELLE_VOLK

ELLE_VOLK New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณอย่างสูงครบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้