สมาชิกใหม่ES01 ครับ เตือนเรื่องเกียร์พร้อมทั้งอาการเซ็งกับศูนย์บริการที่ชอบหลอกให้เปลี่ยน

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย hellball, 13 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. hellball

hellball New Member Member

6
    0
    0
    :mad:ระวังเป็นแบบผมนะครับลองเข้าไปอ่านดูครับ เรื่องเกียร์พัง เกือบโดนศูนย์ฟัน
    http://www.welovecivic.com/forum/index.php?topic=16833.0
    จะได้หาที่ซ่อมราคาถูกครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 เมษายน 2008
  2. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ขอบคุณครับผม

3. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    ขอบคุณครับ

4. soda_get

soda_get New Member Member

447
    52
    0
    THANK

5. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
  6. hellball

6
    0
    0
    อาการเกีนร์หายและครับ อาการใหม่เข้ามา

.........15/3/08 อาการมาอีกแล้วครับ คือตอนนี้รถผมใช้ทั้งน้ำมันใช้แก๊ส(ติดมาได้เกือบปีและ) ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ช่วงนี้มรสุมมาก ใครมีอาการอย่างนี้ช่วยแนะนำหน่อยครับคือ เวลารถมาใช้นำมันเครื่องเร่งไม่ขึ้นครับมันกระตุก แล้วพอเหยียบคันเร่งสุดๆ รอบขึ้น เครื่องกระตุกแต่รถไม่ไปตามรอบครับค่อยๆอื้ดไป จนผมต้องรอพอเครื่องร้อนก็มาใช้แก๊สก็วิ่งเป็นปกติครับ ไม่มีอาการเลย มีใครเป็นบ้างครับ ว่าจะโทรไปถามพี่ชูชาติ แต่ถ้าใครมีอาการแบบนี้ช่วยบอกหน่อยจะได้แก้ให้ตรงจุดครับ ขอบคุณครับ

7. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    เ ค ย เ ป ลื่ ย น เ ซ น เ ซ อ ร์ T D C ห รื อ ยั ง คั บ

8. bas_es

bas_es New Member Member

23
    3
    0
    ขอบคุณมากคับ

9. hellball

6
    0
    0

:cry: ;ว่าจะลองไปให้อู่ที่รู้จักเขาเช็กดูว่าเป็นที่TDC หรือเปล่าหรือเป็นที่ปั้มติ้ก

10. RS FERIO

RS FERIO New Member Member

16
    5
    0
    ขอบคุณครับ

11. eit_mut

eit_mut New Member Member

191
    16
    0
    ขอบคุณคับ

12. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    ขอบคุณมั่กๆครับ

13. nit _es

nit _es New Member Member

53
    7
    0
    แทงค์

14. hellball

6
    0
    0
    ซ่อมมาใช้ไปได้ดีกว่าเดิมอีกครับ ลองดูครับอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับผู้ทรัพย์น้อย

15. Wazzup_!!

Wazzup_!! New Member Member

80
    1
    0
    ขอบคุณคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้