ขนาดนี้ร้อนเกินไปป่าวคับ

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย GAME EG4D, 7 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GAME EG4D

GAME EG4D New Member Member

188
    11
    0
    :)เข็มความร้อนขึ้นเลยกื่งกลางเปิดแอร์ด้วย วิ่งจากสันกำแพง ไปในเมือง ร้อนเกินไปป่าวคับใช้ก๊าส LPG

2. noise_noi

noise_noi New Member Member

83
    4
    0
    อยู่เชียงใหม่โทรหาผมเลยครับ น้อย 0812861131

3. BaY_EG

BaY_EG New Member Member

14
    3
    0
    ผมว่าถ้าไม่ถึง3 ใน 4 ก้อไม่น่าเป็นไรนะของผมอยู่กทม.อ่ะตอนแรกขึ้นเกือบสุดอ่ะแล้วไปถอดวาล์วน้ำตัวบนที่ต่อเข้าเครื่องดูนะจะหา
    ของผมถอดมาขึ้นไม่ถึงครึ่งเลยถ้าไงโทรหาได้คับ 0818326118

4. GAME EG4D

188
    11
    0
    มีวิธีแก้เบื้องต้นป่าวคับ แล้วอยู่แถวใหนคับ ขอบคุณคับ:)

5. GAME EG4D

188
    11
    0

ขอบคุณคับ แล้ว วาล์วน้ำมันอยู่ตรงใหน ถอดไงคับ ขอบคุณคับ

6. focals

focals New Member Member

157
    2
    0
    ไม่แนะนำให้ถอดวาล์วน้ำออกครับ ผลเสียมากกว่าครับ

7. ไม่แนะนำให้ถอดเหมือนกัน แต่จะถอดก็ได้

ผลเสียไม่ได้มากอย่างที่คิด เพราะบ้านเราเป็นเมืองร้อน ช่วงเวลาที่เครื่องเย็นและสึกหรอเยอะ มีแค่แป๊บเดียวครับ แค่วิ่งออกไปปากซอยก็ถึงอุณหภูมิทำงานแล้ว

แต่ถ้าเป็นประเทศเมืองหนาว ห้ามถอดอย่างเด็ดขาด

8. GAME EG4D

188
    11
    0
    แล้ววาลืวน้ำมันอยู่ตรงใหนคับ ไม่รู้จัก

9. anubong

anubong New Member Member

368
    2
    0
    ของผมอยู่ประมาณ 1 ใน 3 ตลอดครับ ไม่เกินนี้เลย

10. GAME EG4D

188
    11
    0
    โทรไปแล้ว กระจ่างเลยคับ ขอบคุณคับ

11. neung_prc

neung_prc New Member Member

321
    1
    0
    ล้างหม้อน้ำตวยเน้อ

12. GAME EG4D

188
    11
    0
    เชียงใหม่ล้างที่ใหนดีคับ เอาที่ ถูก เร็ว ดี ไว้ใจได้ ขอบคุณคับ

13. Toto

Toto New Member Member

42
    1
    0
    กระจ่างยังไงครับขอความรู้บ้างครับ

14. GAME EG4D

188
    11
    0
    หายแล้วคับ ล้างหม้อน้ำอย่างเดียวคับ ขอบคุณทุกคนทุกคนคับที่ช่วยตอบ และแก้ไขปัญหา โดยเฉพาะ พี่น้อยที่คอยให้คำปรีกษาต่างๆคับ ขอบคุณมากๆคับพี่ๆทุกคน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้