สายหัวเทียน..สลับตำแหน่งกันได้มั้ย

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย romeoy2k, 8 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. romeoy2k

romeoy2k New Member Member

42
    0
    0
    คือว่าซนอ่า ซื้อสายหัวเทียนแต่ง Max Speed 0.9 MM มา แล้วถอดสายหัวเทียนเดิมออกเลย ไม่ได้ถอดแล้วเปลี่ยนทีละเส้น ใส่มั่วๆไป ลอง Start ดู Start มะติดง่า เครื่องดัง แซ๊ดๆๆ ปู้ง..มะติด เลยเอาสายเดิม มาไล่ตำแหน่งทีละเส้นแล้วค่อย เปลี่ยนสายใหม่แทนตำแหน่งเดิมทีละเส้น ลอง Start แซ๊ดๆๆ ชิ่ง ติด เฮ้อนึกว่า คอล์ย ลาโลกไปแล้ว ไม่รู้เรียกถูกป่าวที่ต่อกับขั้วหัวเทียนอ่า.... แล้วตอนที่ต่อผิดไปตอนแรก มีผลไรกับเครื่องมั้ยครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 8 เมษายน 2008
  2. แค่จุดระเบิดผิดจังหวะครับ แป๊บเดียวไม่น่าจะมีอะไรพังหรอกครับ

3. romeoy2k

42
    0
    0
    Upๆๆๆๆๆ รอท่านอื่นเพิ่มเติมคับ

4. ~PP~

~PP~ New Member Member

31
    0
    0
    ถ้าแชะเดียว ยังไม่ทันพังหรอกคับ
    แต่ถ้าหลายๆที คอล์ยอาจจะพังได้

5. ไอ้ลูกชิ้น

ไอ้ลูกชิ้น New Member Member

35
    0
    0
    ไม่เหงมีใครมาตอบเลยอะไหนก็แวะมาความรู้พอมีเลยขอตอบกัน
    ในการจุดระเบิดที่ต้องใช้ประกายไฟจากหัวเทียน
    และไปก็มาจากจ่ายจาย เอาภาษาไทยและกัน
    แล้วจานจ่ายทำงานยังไง เอาง่ายนะ
    จานกลมๆ มันจะหมุนไปเปงวงใช่มะ และเหมือนกันว่า
    และในชุดจ่ายจายมันจะมีเหมือนสวิสไฟอยู่เท่ากันจำนวนสูบ
    4 สูบก็สี่สวิช อยู่ในนั้น พอจานหมุนไปหนุ่งรอบก็จะโดนสวิช
    4 ตัวใช่มะ โดนตัวนึงไปก็จ่ายไปทีนึง และมันจะส่งผลยังไงถ้าต่อผิด
    ก็ไฟมันจะจุดผิดกระบอกสูบไง อิอิ พังครับ
    อย่างเช่นเครื่องเราสี่สูบ
    สูบจะทำงาน 1 3 2 4 ตามลำดับ
    ถ้าเราต่อสายผิด ไฟจุดระเบิดก็จะไม่ไปจุดตามที่เครื่องเราทำงาน
    เอาเปงว่าถ้างงก็ถามมาอีกที ไม่ได้ตอบกระทู้ในนี้นานมาก
    และก็ไม่ได้มาตอบนานมาก อาจาร์ก้องไปไหนเนี่ย

6. lek2522

lek2522 New Member Member

157
    2
    0
    ไก่มาแล้ว หายไปนานเลยนะท่าน

7. romeoy2k

42
    0
    0
    ขอบคุณคับที่มาตอบให้ ตอนนี้ต่อสายกลับเหมือนเดิมแล้ว รถยังใช้ได้ดีอยู่ แปลว่ารถคงไม่ได้เป็นไรใช่มั้ยครับ...แบบว่าชักไม่สบายใจ

8. ไอ้ลูกชิ้น

35
    0
    0
    555 พี่เล็ก เรียกท่านเลยหรอแหมๆเรียกน้องซะอาวุโสเลย
    :cry: อิอิ เปงไงบ้างพี่ลูกสาวโตยัง คงน่ารักขาวเหมือนพ่อ คงสวยเหมือนแม่
    555 กี่ขวบแล้วอะ

9. <<<Romeo>>>

<<<Romeo>>> New Member Member

4
    0
    0
    ลองไล่ดูตามรูปได้ไหมคับ:p:eek:

10. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    ไม่พังครับเคยเปง เจอเพื่อนสับขาหลอกใส่ผิดตอนประกอบเครื่อง
    ถ้าไม่ใส่กรองจะเห็นไปแล็ปออกมาจากลิ้นด้วย อิอิ
    มันจะแค่ติดชึ่ง โป้ง ปัง แล้วดับไป

11. romeoy2k

42
    0
    0
    อิๆๆๆมีคนทำเหมือน...เราด้วย

12. ไอ้ลูกชิ้น

35
    0
    0
    ธรรมดาครับเรียนรู้ไปไม่มีอะไรยาก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้