ขอสูตรโมแบบNaหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Fit Club' เริ่มโดย godzillafit, 8 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. godzillafit

godzillafit New Member Member

25
    0
    0
    ว่าจะเอาไปวิ่งหนุกๆในสนาม(เซอร์กิต)อ่ะคับ วีเทค เกียร์ธรรมดา ที่ทำไปตอนนี้ก้อเปลี่ยนเฮด เปลี่ยนกรองเปลือย ท่อ 2นิ้วทั้งเส้น ยิงตรง พักปลายไส้ตรง จอฟ้าVafc คว้านปีกผีเสื้อ แค่นี้อ่ะคับ เอาแบบไส้ในเดิมๆ ฝาเดิมๆอ่ะคับ

ทำไรได้อีกบ้างคับ ฟลายวีลลดน้ำหนักเห็นผลมั้ยคับ ตอนนี้ว่าจะใส่ E-manage อ่ะคับ แต่กลัวไม่คุ้มตังง่ะ

2. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .....แค่นี้ก็ขับ..สนุกแล้วนะ.ต้นอืดปล่าว ท่อใหญ่จัง 2 นิ้วเลยอะ ลอง 1.7 ดูก่อนสิ..ถ้าจะทำฝา แนะนำ CM SHOP..

...หรือรอท่าน..อื่นๆช่วยตอบคับ

3. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    เห็นด้วยกับคุณ lording1นะ ท่อ 2 นิ้วผมก็ว่าใหญ่ไปนิด น่าจะโล่งเกิน

ผมเคยเดินท่อ 1.7 พักปลายไส้ตรง 2 นิ้ว...โอ้โห...ต้นหายฮวบเลย แต่เสียงดังสนั่นสะใจดี..สุดท้ายทนไม่ได้เลยต้องไปเพิ่มพักกลาง เสียงเบาหน่อย แถมแรงต้นก็กลับมา

เท่าที่อ่านข้อมูลมา คงต้องทำข้างในแล้วล่ะ เปิดฝา ขัดพอร์ท บดวาล์ว แค่นี้ก่อนก็ได้ ใช้งบประมาณ 8 พันบาท

ส่วนฟลายวีลลดน้ำหนัก ผมว่าไปทำครัชดีกว่าครับ Step นี้เปลี่ยนผ้าทองแดงก็น่าจะพอ ถ้าไปเพิ่มหวี เดี๋ยวจะขับกันไม่ไหว ฟลายวีลลดน้ำหนักถ้ากำลังเครื่องไม่พอ ต้นอืดเหมือนกันครับ

มาที่ E-manage จะเล่นกล่องฟ้า หรือกล่องดำ ก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ครับ ถ้าจะให้แนะนำคนติดตั้งและจูน ผมคงให้ลองติดต่อ จอร์จ 081-496-6009 นายคนนี้สามารถจูนไฟเครื่อง L15A ได้ คอยล์ไม่ไหม้ครับ ถ้าเป็นแบบนี้ค่อยคุ้มเงินที่เสียหน่อย

ยังไงลองดูคำตอบของท่านอื่นด้วยแล้วกันครับ

:D:D:D

4. Boydo

Boydo New Member Member

5
    1
    0
    ได้ความรู้ๆ อัพให้ครับ

5. artharn

artharn New Member Member

913
    0
    0
    มาแอบดูกั๊บ.....

6. AoNZa_FiT

AoNZa_FiT New Member VIP

92
    1
    0
    ท่อ 1.7 ดีกว่าน่าคาฟ 2.0 ใหญ่ไป เอาแคตออก แล้วก็ใส่พักกลาง พักหลังใส้2นิ้วครึ่ง ของผม ไม่มีเฮด

แต่ ฟลายวิวเปลี่ยนใหม่ เฟืองท้ายเปลี่ยนใหม่ แล้วก็ใส่ เต็ดLSD กับเปลี่ยนครัชเปนของแจสวันเมคเรช ส่วน กล่องเดิมโม รอบไม่ตัด เพิ่มเบนซินอีก [ผมว่าดีก่าใส่อีมาเนจ] เปลี่ยนชาฟเปนชาฟซิ่ง

เวลาลากรอบสูงๆชาฟได้ไม่ละลายหายไปสะก่อน ที่ผมทำไป มาเหนๆเลยคับ ทำที่พี่เหน่ง DIVER

7. CassyBank

CassyBank Member Privilege

42
    33
    18
    ว้าววว...Step นี้น่าสน ใช้งบประมาณเท่าไหร่ครับ พอจะบอกได้ไหมเอ่ย

:D:D:D

8. AoNZa_FiT

92
    1
    0
    PM บอกให้แว้วน่าคาฟพี่

9. lording1

1,130
    54
    0
    .....ขอด้วยคนดิ...นะคับ..step นี้อะ กล่องเดิมโมได้ด้วยหรอ...pm เลยนะรอ

10. TTL

TTL New Member Member

614
    20
    0

น่าสนครับขอราคาค่าของ กะค่าแรงหน่อยนะครับ

11. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ชาฟซิ่งมันชุดเท่าไหร่อะ ตอนนี้ทำแต่ชาฟเดิมเจาะรูระบายน้ำมันเอาอะ แล้ว LSD ชุดเท่าไหร่สนใจจริงๆ :D:D:D:D

12. godzillafit

godzillafit New Member Member

25
    0
    0
    ขอบคุณทุกๆท่านคับ ได้ความรู้มากมาย

13. FITGD3*SPooN*

FITGD3*SPooN* New Member Member

21
    0
    0
    ขอราคาสเต็นนี้หน่อยครับใช้งบประมานเท่าไหรสนใจอิอิรถผมเกียกระปุกเหมื่อนกันอยากแรง

14. ooproject

ooproject New Member Member

31
    2
    0

:D:D:D:D คันนี้ท่าแรงจิง เคยโดนดูดตูดบนทางด่วน :D:D:D:D

15. BaDMojo

BaDMojo New Member Member

2
    0
    0
    ขอราคาสเต็ปนี้หน่อยครับ น่าสนมาก
    และก็แยกราคาของเป็นส่วนๆให้หน่อยคราบบบ ได้โปรด :cry:
    ขอบคุณครับ

16. hoyya08

hoyya08 New Member Member

3
    0
    0
    ขอรายละเอียด + งบประมาณด้วยคนคับ......น่าสนมั่กๆ

ขอบคุนคับ :D

17. ToT..Zaa

ToT..Zaa New Member Member

40
    0
    0
    อะ ขอด้วยนะครับบบบบบบ

18. FITGD3*SPooN*

FITGD3*SPooN* New Member Member

21
    0
    0
  19. AoNZa_FiT

92
    1
    0
    เหอๆสนใจกันเยอะจังบอกหมดเยยละกาน ที่ผม ทำไปหมด 70ก่าๆ คับ ที่พอจะจำได้ก็มี ไฟวิวใหม่ 1หมื่นก่าๆ / เฟืองท้าย หมื่นกลางๆ / Lsd 2หมื่น ก่าๆ/ คลัช นี้จำไม่ได้จิงๆคับ/ *ทุกอย่างเบิกใหม่หมด* ทำไปตอนงานแจสปีที่แล้วเลยจำราคาไม่ค่อยได้อ่าคับ
    พอตอนหลังชาฟละลาย เลยใส่ชาฟซิ่ง โดนไปอีก เกือบ 2หมื่น ใส่แล้วทนมากมาย
    ส่วนค่าทำกล่องเค้าไม่ได้คิดคับพี่เค้าแถม รถพวกผมทำที่driver หลายคัน เยยได้แถมทำรอมมา

ทำรถเสร็จออกมาเสตฟนี้ทนมากๆคับ ออกจากอู่มาหลังงานจัดอันดับJAZZ อาทิตนึง จนถึงปัจจุบัน ไม่มีไรพังเลยคับ คอยเช็คน้ำมันเครื่องอย่างเดวพอ [ขนาดผมขับโหดมั๊กๆยังทนดีจิงๆ] ส่วนตัวผมว่าคุ้มมากคับ กับผลที่ได้มา

20. FITGD3*SPooN*

21
    0
    0
    โอ้วราคาแรงจริงๆรถเลยแรงตามไปด้วยอิอิ

21. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    อยากได้ LSD กับเฟืองท้ายพอจะบอกได้มั้ยครับว่าของยี่ห้ออะไร

22. AoNZa_FiT

92
    1
    0
    แบปเดวกะของ แจสวันเมคเรส เลยคับ แต่ถ้าเบิกกับพี่เค้าจะได้ราคาถูกกว่า เบิกเองจากhonda

23. G-A-S

G-A-S New Member Member

56
    0
    0
    อยากแรงบ้างจัง

24. ชาเขียว69

ชาเขียว69 New Member Member

24
    0
    0
    เก็บลายละเอียด

25. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    จิ๊ดๆๆๆๆๆๆๆ

26. AoNZa_FiT

92
    1
    0
    คุณข้างบนผม ใช้แจสสีดำโบ ที่เคยมาวนเล่นสาย1 ปะ ถ้าใช้ก็อยากบอกว่าเสียงโหดมากมายย แต่เด๋วนี้มะเหงมาเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 พฤษภาคม 2008
  27. lording1

1,130
    54
    0
    ....สาย 1 ยังพอมีเล่นกันอีกหรือคับ.....ไม่ได้ไปนาน

28. AoNZa_FiT

92
    1
    0
    2-3 อาทิตผ่านมานี้ พวกท่านๆ มาปิดยูเทิน ตลอดเลย แต่ก็มะมีใครเปนไร เหมือนมาไล่ๆให้กลับบ้านมากกว่า

29. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0

5555 เคยเหนด้วยเหรอคับ วันหลังทักทายกันได้คับผม

ช่วงนี้ไม่คอ่ยได้ไปอะคับ แต่อาทิตหน้าอาจจะไปวนๆๆดูอะคับ :D:D:D

30. bird 227

bird 227 Guest

0
    0
    0
    ถามสูตร NA ของ IDSi

แล้วถ้าเป็นเครื่อง IDSi ล่ะคราบ ช่วยบอกเป็นความรู้ด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้