ขอรบกวนพี่ๆชาวมินิทรัคหน่ยครับเรื่องโหลด

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย tada_r, 16 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tada_r

tada_r New Member Member

88
    2
    0
    เรื่องมีอยู่ว่าตอนแรกรถผมโหลดหลัง 2 นิ้วอย่างเดียว ขับมาสองปี เลยอยากโหลดอีก เลยเอาไหลดที่ร้านเพื่อนแนะนำ ผมบอกว่าเอากล่องสองนิ้วออกแล้วใส่กล่องสามนิ้วแทน แล้วเอาหน้าลงให้เท่ากัน แล้วผมก็ทิ้งรถไว้ กลับมาตอนเย็นแม่เจ้า พี่แกเล่นโหลดหน้า 5 นิ้ว เอา 2+3 เฉยเลย วิธีแก้เลยเอาตัวรองมารองไว้
    แต่ขับแล้วมันกาด้างสุดๆเลยครับ แฟนด่าทุกทีที่นั่งถ้าไม่แก้ภายในเดือนนี้ศาลเตี้ยสั่งตัดสินยงสูงเหมือนเดิม ช่วยสงเคราะห์ผมหน่อยหาร้านที่โหลดดีๆแล้วมันไม่กาด้างให้หน่อยอาคับ เปลี่ยนสริงแต่ง หรือเปลี่ยนแหนบก็ได้ หรือมีวิธีแบบประหยัดแล้วดีๆก็ได้นะครับ ศึกษาในเน็ตร้านดังๆมาหลายร้านมันก็มีทั้งดีทั้งเสียเลยมาหารู้จิงดีก่า ที่เล็งไว้ก็ ติวานนท์โช๊คอัพอะครับ ออ ผมอยู่แถวจรัญอ่ะครับ จะขอบพระคุณมากเลย เพี้ยงอย่าต้องขับรถแบบสูงๆเลย

2. ผมว่าติวานนโช๊คอัพก็โอเคเลยนะพี่ เปิดมานานมีชื่อเสียง ลองเข้าไปคุยกับช่างดูก่อนดีกว่าผมว่านะ แล้วอีกอย่างนึงคิอผมว่าตอนที่เค้าทำเราก็อยู่ดูด้วยดีกว่าเพื่อความชัวครับ

3. tada_r

88
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ เพราะว่าตอนนี้แก้เฉพาะนห้า คือเติมลมแบบอ่อนๆ อ่ะ แต่กลัวแก้มยางแตกกะแม็กดุ้งอ่ะ

4. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    upๆๆๆ รออ่านด้วยคน

5. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    รูปแรกครับ โหลดหน้า 5 นิ้ว หลัง 6 นิ้ว ด้านหน้า ใช้โชค แกส กระบอกเงินของ คายาบ้า แกนสั้น ตัดลูกยางกันกระแทกออกไห้หมด ด้านหลัง ดัดแหนบ 3 นิ้ว รองกล่อง 3 นิ้ว ใช้ แหนบยาว 3 แผ่น แหนบสั้นไม่ต้องใช้ ใช้โชด คายาบ้าเหมือนกัน กระบอกเงินแกนสั้น แค่นี้ก็นิ้มแล่ว

รูป 2 สเตป เทพ ใจถึงทำเลย เรื่องเล็กๆ ง่ายๆ เด็กๆ เอาหน้าลงอีก 2 นิ้ว แล้วใช้ ไฟเป่า เบ้าโชคที่มันเป็น ที่รับแรงกระแทกลูกยาง ออกไปเลย ไต้ท้อง เก็บ ไห้ หมด หลัง เจาะรู หูแหนบ ไห้ สูง ขึ้น อีก 1 นิ้ว แล้ว ใช้ไฟเป่า หูแหนบ ทีเกินไห้ พอดีกะคัสซี แล้วเว้าคัสซี อีก 2.5 นิ้ว แทบขาด ต้องดามด้วยนะ แค่นี้ ร้าน ช่วงล่างก็ไม้ได้ แดกตังค์ ผมละ ทำที่ อู่ เคาะพ่นสีทัวไป สบายเด็กๆ ถ้าใจถึงนะ

6. คันหลังนี่บอกได้คำเดียวเลยว่าสุดจิงๆ

7. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เอ้า..ชาวสตาด้า มาช่วยกันหน่อยคับ ไอ้เรามันไดเร็คไม่ค่อยรู้ระบบช่วงล่างเท่าไหร่หลอกคับ อิ อิ

8. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ทั้งสวยทั้งโหด....เอาออกมาวิ่งได้แล้วไม่เห็นต้องนานคิดถึง

9. OHO

OHO New Member Member

1,619
    10
    0
    สวยมากๆคับ

10. tada_r

88
    2
    0
    โห ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ แต่ผมกำลังจะเอาแหนบแผ่นสั้นออก ด้านหน้าใสสปริงแต่ง แล้วใช้โช๊คค้ายาบ้าอย่างที่พี่เค้าบอก ไม่รู้ว่าจะจบป่าว

11. pba

pba Member Member

55
    1
    8
    ขอผมได้ไปเปลี่ยนแหนบนุ่มมาอ่ะคับ เป็นแหนบสำหรับรถโหลดนะคับ เปลี่ยนทั้งตับเลย 5 แผ่นเท่าเดิม แต่รถผมเป็น D4D อ่ะคับ ด้านหน้าเป็นทอชั่นบาร์ ไม่เหมือน มิตซู รถผมก็โหลดประมาณ 4-5 นิ้วอ่ะคับ ถ้าจำไม่ผิดนะ ส่วนโช๊คใช้ KONI แก๊ส กระบอกส้ม ปรับ 3ระดับนะคับ แต่แหนบราคาแรงเหมือนกันนะคับ ถ้าสนใจมาลองนั่งรถผมดูก่อนก็ได้นะคับ

12. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    โห.........เตี้ยสุดๆ แล้วจะขับได้มั้ยครับพี่เอ

13. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    จากปากทางหมู่บ้าน อิสลาม เข้าสนาม บิน ราชรี แค่ 20 นา ที อิอิ คลานไปเรื่อยๆ อิอิ

14. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    20 นาที.......ทำไปได้ อิๆๆๆๆ ใจไม่รักทำไม่ได้นะเนี่ย

15. tada_r

88
    2
    0
    คุณ pba ครับ ไม่ทราบว่าไปซื้อแหนบที่ร้านไหนมาครับมีเบอโทร้านมั้ยครับแบบตรงรุ่นเลยม่ายรู้ว่ามีอะป่าว ราคาปามาณเท่าไหร่ครับ

16. noo__nicky

noo__nicky New Member Member

203
    1
    0
    พี่ครับกระจังหน้าของพี่หาซื้อได้ที่ไหนครับ
    พี่เอาของตัว 4WD มาทำรึเปล่าครับ
    แล้วจะไปหาซื้ออะไหล่ได้ที่ไหนครับ
    อยากได้มานานแล้วครับ

17. pba

55
    1
    8
    ร้านสุชาติพาณิชย์คับ เบอร์โทร 02-289-4469 หรือติดต่อที่คุณเซี๊ยะ (ลูกชายเจ้าของร้าน) 081-268-8000 โทรติดต่อที่คุณเซี๊ยะเลยดีกว่านะคับ เพราะถ้าเป็นรถโหลดเค้าจะได้เป็นคนทำให้เองอ่ะคับ รถของผมทำมา 12,000คับ

18. pba

55
    1
    8
    ใช่แล้วคับทำเอาเองคับ ไปหาซื้อตามร้านที่ขายพวกอะไหล่ส่งประกันก็ได้คับ ขอให้แค่ขายึดไม่หักก็พอคับ ของผมซื้อมาแถวๆอ่อนนุชคับ

19. tada_r

88
    2
    0
    ขอบคุณมากๆเลยครับพี่ pba

20. noo__nicky

203
    1
    0
    แล้วพี่ เอไปซื้อมาเท่าไหร่ครับ
    ผมอยู่ต่างจังหวัดคงหาซื้อยากอะครับ
    รบกวนพี่เอถ้าไปเจออีกรบกวนโทรมาบอกหน่อยได้มัยครับ
    081-4486333 นิค ครับขอขอบคุณร่วงหน้าเลยครับ

21. pba

55
    1
    8
    ได้คับถ้าเจอแล้วจะโทรไปบอกราคาให้นะคับ แต่อาจจะหายากหน่อยนะคับ เพราะมันตกรุ่นมาหลายปีแล้วอ่ะคับ

22. ตาด้า

ตาด้า New Member Member

141
    4
    0
    UP ปายเรื่อยๆๆ

23. noo__nicky

203
    1
    0
    ขอขอบคุณร่วงหน้าเลยครับ รบกวนพี่เอหน่อยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้