เครื่องคอมมอลเลวไม่มีกล่องเปลี่ยนเทอโบได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย paknams, 2 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    อยากรู้มากครับเครื่องคอมมอลเลวจะเปลี่ยนเทอโบได้ไหม:confused:ครับถ้าไม่มีกล่อง

2. งงอ่ะครับพี่ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องมากมายนักหรอกครับ แต่ผมเข้าใจว่าถ้าขึ้นชื่อว่าเป็นเครื่องคอมมอนเรลเนี่ยมันต้องมีกล่องไม่ใช่หรอครับ แล้วปั๊มก็เป็นปั๊มไฟฟ้า งงอ่ะครับ ถ้ายังไงรบกวนอธิบายมือใหม่อย่างผมทีนะครับ อยากมีความรู้ครับ

3. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ต้องเปลี่ยน..แน่นอนคับ..เพราะเครื่องคอมมอลเรล..ใช้กล่อง..ECU ..สั่งจ่ายนำมันเราต้องใส่กล่องพ่วงเพื่อไปหลอกให้สั่งจ่ายน้ำมันเพิ่ม...ให้เหมาะสมกับอัตราการบูส...และขนาดของ..โบ..ลองนึกดู..โบใหญ่ขึ้นบูสมากขึ้นน้ำมันเท่าเดิมพังแน่นอนคับ...ปล.เดี๋ยวมีรถที่สามารถรีโปรแกรมกล่องหลักได้..ก็ไม่ต้องเปลี่ยนคับ..แต่ต้องโมกล่องหลักแทนคับ

4. ต้อ..

ต้อ.. New Member Member

362
    4
    0
    แล้วถ้าเปลี่ยนเทอโบ แต่บูสเท่าเดิมละคับ จะได้มั้ย พังรึป่าว

ขอบคุนคับ

5. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    ไม่ได้คับ ยังไงก็ต้องเปลี่ยนกล่อง
    เพราะเปลี่ยนโบไป น้ำมันก็จ่ายเท่าเดิมคับ

6. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ถูกตามที่..เจ้าอู...บอกคับอย่าเสี่ยงเลยคับ...ถ้าอยากแรงจิงๆ..เปลี่ยนโบด้วยกล่องด้วย...แรงแน่นอนคับ...รับรอง...:D:D:D

7. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    แค่สเต็ปพี่เทนก็แรงแล้วคับ

8. xatevent

xatevent New Member Member

7
    0
    0
    โอ้วผมว่าวีโก้ลอง รีแม๊ปก่อนน่ะไม่ต้องไปยุ่งกะโบก้อวิ่งจะแย่แล้ว ลองดู

9. RUT

RUT New Member Member

1,222
    3
    0
    กล่อง ต้องเปลี่ยน นะ มีให้เล่น หลายสเต็ป

ถ้าจะเอาแรงทีเดียวจบ ต้องมีงบ

70,000 - 100,000 ครับ

10. noom2700

noom2700 New Member Member

58
    5
    0
    ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆๆครับท่านน้ำมันแพงโคตร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้