พี่อ็อดครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย toe5969, 15 พฤษภาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toe5969

toe5969 New Member Member

68
    0
    0
    ใส่ค้ำล่างแล้วเป็นไงมั้งพี่ความรู้สึกมันแข็งขึ้นปะ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ยังไม่ได้ใส่ครับโต
    วันนั้นยกรถขึ้น+ใส่ชุดหมีมุดลงใต้รถเพื่อจะใส่ค้ำล่าง .... แม่เจ้า... มันติดตั้งโดยการถอดสลักปีกนกออกมาด้วยนี่นา งานนี้ต้องมีผู้ช่วยครับ ทำคนเดียวไม่ได้ เพราะต้องให้อีกคนช่วยในการประกอบโดยดันล้อเข้าเพื่อร้อยสลักปีกนกครับ เลยยังไม่ได้ใส่ รอคนมาช่วยใส่ครับ แต่ตอนที่มุดลงไปดูตำแหน่งติดตั้งแล้วพาลให้สงสัยว่า จะใส่ค้ำล่างทำไม ในเมื่อเมนเฟรมที่ยึดปีกนกอยู่มันใหญ่โตโคตรๆ จนทำให้ผมพาลคิดว่ามันไม่น่าจะมีผลอะไรเลย ไม่เหมือนค้ำโช๊คหน้าที่เราใส่กัน

3. toe5969

toe5969 New Member Member

68
    0
    0
    ผมก็คิดอยู่เหมือนกันเลยถามพี่ดู เพราะผมว่าใส่ค้ำล่างจะรู้สึกน้อยกว่าใส่ค้ำหลังนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้