ขอคำปรึกษาครับ

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย เเฟนพันธ์เเท้สองร้อย, 16 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับ อยากถามว่า ซีเอ เดิมๆ ถ้าใสโบ s14 หรือ s15 เปลี่ยนปั้มติก ของ rb เเล้วก็มีเรกกูเลเตอร์ ปรับบูสขึ้นซัก0.8 ทำเเค่นี้จะทนทานมั้ยครับเเละจะวิ่งดีขึ้นมากน้อยเเค่ไหนครับ พวกล่องหรือเฟืองท้ายอื่นๆค่อยตามมาทีหลังครับงบจำกัด
    ปล. ปะเก็นต้องเปลี่ยนด้วยมั้ยครับ

1. PRO ELEC@SUCCESS

PRO ELEC@SUCCESS Member VIP

97
    2
    8
    ไม่ใส่เฟืองท้ายก่อนละพี่เต้ AT ใส่สัก sky เต็ดสัก 4.3 ก็ลื่นขึ้นแบบรู้สึกได้ละ

เปลี่ยนโบแบบที่บอกก็วิ่งดีขึ้น แต่อาจจะไม่มาไวกว่าเดิมมากเพราะโบเดิม ca มันมาไวอยู่แล้วแต่มาหนักขึ้นแน่ๆ

ปล ผมว่าพี่เต้อย่าไปยุ่งกับเครื่องจะดีกว่าเห็นบอกว่า จะเปลี่ยนวาง sr ละไงครับ ผมว่าไปลงเฟืองท้าย กับกลอ่งก่อนดีกว่า เพราะเปลี่ยนเครื่องก็ยังใช้ได้

2. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    ถ้าสุดท้ายแล้วก็คือ วาง SR ผมแนะนำว่าอย่าเสียเงินบ่อยๆ เลยครับ ยิ่งบอกว่า งบน้อยด้วยไม่ใช่เหรอ เก็บตังค์ไว้ทำกะ SR รวดเดียวดีกว่าครับ การเปลี่ยนโบ ก็ต้องโดนเฮด อีกสามพันขึ้น ไหนจะโดนค่าเดินท่ออินเตอร์อีก สามพันขึ้นอีกเช่นเดียวกัน ถ้าจะเปลี่ยนปะเก็น ก็ต้องโดนอีกพันอัพ สู้เก็บไว้ทำกะ SR รวดเดียวดีกว่าครับ ตอนนี้มียังไงก็ขับอย่างนั้นไปก่อน เงินพร้อม ทำรวดเดียว เสียเงินโดยรวมแล้วน้อยกว่าแน่นอนครับ วาง SR เปลี่ยนโบ เปลี่ยนเฮด ทำท่อ เดินท่ออินเตอร์สวยๆ พร้อมกับ อินเตอร์โหดๆ เปลี่ยนเฟืองท้ายสกายแบบมีเต็ด ทำรวดเดียวดีกว่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้