ใครคิดว่า "รั่ว" เชิญ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย RED-INFINITI@z-troy, 21 เมษายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    ใครที่รั่ว ก็มาดูทางนี้นะคับ ผมคนนึงที่รั่ว หลายครั้ง พอดีเจอรูปที่ถ่ายไว้เมื่อ ต้นปี50 เลยเอามาเป็นแนวทางสำหรับ ท่านที่รั่วๆ ทั้งหลาย
    1ทินเนอร์ (ล้างถังก่อน ภายนอก)
    2กระดาษทรายเบอร์100(ขัดถังบริเวญรอยรั่ว)
    3กาวสำหรับไฟเบอร์+พลาสติก(ไว้พอกบริเวณรั่ว)
    4ถุงมือยาง หรือถุงอะไรที่ใส่มือได้เอาเป็นยางนะ ขอผิวเรียบใช้1ชิ้น(ของผมซื้อมาแบบ1กล่องบรรจุ100ชิ้น ซื้อร้านขายยา ราคา120บ.)
    5ประแจเบอร์17/14/12/10
    6 ลูกมือ1คน(สำคัญมาก)
    7 แม่แรงหรืออะไรที่ยกรถได้1ล้อ

2. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ใครรั่วอยู่ ลองดูคับ
    ขอบคุณ กอล์ฟ นะคับ สำหรับข้อมูล

3. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    ถังน้ำมันนี่เอง อิอิ

4. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    กระเป๋าตังส์รั่ว
    ซ่อมยังไงอ่ะ

5. BLUEprimino

BLUEprimino Member Member

584
    5
    18
    กระเป๋ารั่วยังพอซ่อมพี่ แต่กระเป๋าไม่มีก้นเนี่ย ใส่ไปเท่าไร ไม่มีเหลือเลยพี่.......เฮ้อ เหนื่อย.......

6. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    รั่ว ลงบ้านน่า อย่าคิดมาก

7. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    ประ หยัด ไง ครับ ประ หยัด

สุด ยอด เลย ครับ

ปล. บ่ มี thank มิ ฉะ นั้น ป๋ม จะ จัด ให้ เลย ครับ

8. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    วันนั้นไปเดินเชียงกงบางนามา...ไปเจอถังน้ำมันมา...ราคาอยู่ที่ 3,000.- ยังไม่ได้ต่อครับ ร้าน KTM ชอย 3 ด้านขวาครับผม....

9. whitebear

1,191
    11
    0
    ใครหาอยู่ รีบเลยนะ

ที่รู้ ๆ ตาสน กะ ตาบอล อะ

งานนี้ใครไว ใครได้คร๊าบ

10. whitebear

1,191
    11
    0
    กอล์ฟคับ ถามนิดนึง
    ไอ้กาวสำหรับไฟเบอร์+พลาสติก เนี่ย
    มันหาได้จากไหนอะ
    ถามเผื่อไว้ เผื่อมันรั่วอีกจะได้ลองทำดู

11. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    เรื่องรั่วจิงๆๆเลยนะนี่...........................รั่วแบบนี้ไม่เอาคับ

12. RED-INFINITI@z-troy

RED-INFINITI@z-troy New Member Moderator

527
    8
    0
    กาวนี้ผมสั่งพื่อนมาอีกทีคับ ถ้ารั่วอีกก็บอกละกันคับ ผมซื้อมาเยอะ ช่วยใช้มันจาเสียหมดซะก่อน

13. skylab

skylab New Member Member

18
    1
    0
    ต้องการมากๆครับ......ทำไงดี

14. Gunzubond

Gunzubond New Member Member

25
    0
    0
    ต้องการเหมือนกัน แต่มันไม่ค่อยได้ใช้จะซื้อใหม่รึลองซ่อมดีล่ะคับ

15. whitebear

1,191
    11
    0
    ซื้อซิคับ ตาสน

เห็นว่าจะไปบางนา ไปมารึยัง

16. whitebear

1,191
    11
    0
    ลองซ่อมดูก่อนมั๊ย

17. Gunzubond

Gunzubond New Member Member

25
    0
    0
    ลองซ่อมดูก่อนดีกว่าครับ ถ้าไม่หายเจงๆค่อยเปลี่ยนดีกว่า รอกอล์ฟมาให้คำตอบอ่ะครับ

18. RED-INFINITI@z-troy

527
    8
    0
    ซ่อมมานานแรมปี มันก็ไม่รั่วนะ แต่ต้องล้างครั้งแรกให้ดีเท่านั้นเอง

19. whitebear

1,191
    11
    0
    ขอบคุณนะคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้