คือผมสนใจviosอยู่ขอคําแนะนําด้วยครับบ

การสนทนาใน 'Vios Project Club' เริ่มโดย kobmyway, 31 มีนาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kobmyway

kobmyway New Member Member

71
    1
    0
    เนืองจากสนใจviosมือ1อยู่ คือตัวJละE เกียรธรรมดา ว่างๆตอบเป็นข้อๆด้วยนะครับ
    1 ชื่อรถมาจะฟีรค่าประกันกับทะเบียรให้ด้วยหรือป่าว
    2 ชื้อมาแล้วใช่กับนํามันE20เลยได้หรือไหม่หรือตั้งให้ช่างใน 0 ทําเพิ่มแล้วเสียค่าใช่จ่ายไหม่
    3 ถ้าผมเอาตัวJมาจะใส่ชุดแต่งรอบคันของ 0 ละสปอดไลร กันโครงแถบข้างฟิลม วอเทอรกาลด ราคาทั่งหมดราวๆเท่าไรครับเอาแบบเพื่อๆด้วยครับ
    4 แม็ตควรใส่ขอบเท่าไร ละยางเบอรอารายบ่าง
    5 ชุดเครืองCDของเดิมต่อกับปรี ละพาวเวอรได้เลยหรือไหม่หรือว่าต้องเปลียนเครืองCD
    6 อีกราวๆสิ้นเดือนนี้ถ้าไม่มีปันหาอารายผมจะไปเอาออกมา(ผมดูไว้2ตัวดีแม็กกับVios)
    ขอให้พวกพี่ๆช่วยตอบดัวยนะครับ แม่โทรมาเขาถามราคารถละของแต่งอยู่ช่วยๆที่นะครับผมจะเขามาดูทุกวันถึงสิ้นเดือนเมษาครับ ขอบคุนครับ

2. boy1529

boy1529 New Member Member

113
    3
    0
    วีออสตัวjได้ครับเพียงพอแล้วไม่ต้องเติมe20 ติดแก๊สดีกว่าประหยัดกว่าเยอะวิ่งดีด้วย ส่วนชุดแต่งไม่ต้องของศูนย์หรอกแพราะมันแพงและไม่สวยทำข้างนอกที่ร้านนินโตก็ได้ถูกกว่าเยอะ เครื่องเสียงทำได้หมดแล้วแต่ชอบ

3. kobmyway

71
    1
    0
    แล้วE20นี้เติมแล้วมันจะพังไหมครับดูแล้วไม่ค่อยจะดี ดีนะมิล่าผมเกิบเติมไปไม่งันเน่าเหงๆเครืองคาบิวด้วย

4. kobmyway

71
    1
    0
    อัพๆหน่อยครับบบบ สนใจอยู่สินเดือนนี้น่าจะรู้ผลครับตัดสินใจอยู่

5. PORVIOS

PORVIOS New Member Member

129
    1
    0
    ตอบ ทีละข้อนะคับ
    ข้อแรก อยู่ที่เซลล์ว่าคิดรวมไปแล้วเหรอยัง
    ข้อ 2 วิออสตัวเก่า และตัวใหม่ ใช้ได้เลยคับ
    ข้อ 3 สปอย์เลอ รอบคัน ประมาณ 7000 - 8000 บาทคับในเว็ป VIOS มีเยอะคับ วอเทอการด์ ปรัมาณ 700 ที่คลองถมคับ
    ข้อ 4 แม็ก ขอบ 15 เล็กประหยัดน้ำมัน ขนาดยาง 195 / 50 / 15 แม็ก 17 กินน้ำมันแต่สวย 205/45/17
    แล้วแต่ความต้องการ
    ข้อ 5 ต่อได้ไหม ปอว่ากำลังขับของฟร้อนเดิมมันไม่แรงนะคับ เปลี่ยนใหม่ดีกว่า
    ข้อ 6 vios คับ ดีแล้วววววววววววววววววววววว I LOVE TOYOTA

6. kobmyway

71
    1
    0
    ขอบคุนมากๆครับPorvios boy1529 upupต่อ จะได้บอกไปเพื่อค่าแต่งแม็กอื่นๆอีก ขอบคุนครับบบๆ(มิล่าโดนลากไป2-3วันที่แล้วเหงว่าคลัสหมด+ขาดนํามันเกียรแห้ง อื่นๆอีก 4เมษา3ทุ่มครึ่งแอบไปดูยกขาล่างออกขึ้นหึ้งแล้ว แย่งแน่ๆสงสัยเป็นเยอะ) UP VIOSจงเจริน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้