อู่ไหนทำคอมมอนเรล วิ่งดีๆคับอยากรู้ เอาสัก 12 ปลาย- 13ต้น

การสนทนาใน 'Thonburi Truck' เริ่มโดย ZDI_3.0, 23 มกราคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZDI_3.0

ZDI_3.0 New Member Member

123
    0
    0
    อู่ไหนทำคอมมอนเรล วิ่งดีๆคับอยากรู้ เอาสัก 13 ต้น

แล้วอยากรุ้ราคาด้วยประมาณเท่าไรจบ

กล่อง.....

โบ....

เฟืองท้าย​

14 กุมภา ใครไม่มาเป็น ตุ๊ด

2. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    12 ปลาย - 13 ต้น.....................

มนตรีดีเซล น้าค่อมว่า 14 นี้จะเอาคอมมอนเรล กด 12 ปลายแน่ๆ............มนตรีครับ โดยเฉพาะ เชฟวี่ & อีซุซุ ลงได้ครับ 13 ลงกันเป็นว่าเล่นเลย ส่วนงบก็สอบถามที่น้าค่อมเองเลยครับ กล่องพีค พาวเวอร์

น้าชาติ เทียนทอง เทอร์โบ แม่กลอง......นี่ก็รับประกันลง 13 ได้ แต่งบ ขอให้สอบถามที่น้าขาติเองจะกระจ่างกว่า อิอิ กล่องพีค พาวเวอร์

ช่างฟอร์ด สามพราน กล่อง ecu shop นี่ก็ 13 ต้นแบบน่ากลัวจะลงเอาเรื่อยๆ

เจี๊ยบ เซอร์วิส นครปฐม นี่ก็พิกัด 13 ต้นๆ เช่นกัน

ไทรทัน อ.ยศ ecu shop ลำนี้ก็ 13 ต้น

อู่หนุ่ม แปดริ้ว เชฟวี่ & อีซูซุ นี่ก็ 13 ต้นๆ

ช่างเบิร์ด หลักห้า นี่ก็ 13 วิ เนียนๆ กล่อง ecu shop

และอีกหลายอู่เลย ตอนนี้หวดกัน 13 แทบจะยืนแล้วอะครับ โดยเฉพาะ เชฟวี่ & อีซูซุ ครับ

ส่วนรายละเอียดที่ทำ เท่าที่รู้ ก็ เทอร์โบแล้วแต่สำนักไหนๆเลยครับ กล่องก้แล้วแต่สำนักไหนๆอีก + หัวฉีด + เฟืองท้าย(ส่วนมากติดมากับรถคอมมอนเรลโรงงานก็ ราวๆ 3.5 ถ้าอีสุ มันก็ ok นะเห็นเขาไม่เปลี่ยน)+ เกียร์เดิมคอมมอนเรล และเกียร์ JZ หรือ RB + บางที่ก็มีแคม อิอิ

รู้คร่าวๆมาแค่นี้แล่ะครับ ผู้รู้ มาให้ความกระจ่างอีกที แต่ผมว่าหลักๆที่เห็น เป็น climax เลยนอกจากกล่องแล้วคือ หัวฉีดครับ ....................

3. vv

vv New Member Member

58
    0
    0
    ช่างเบิร์ดคับ ล่าสุด วิ่งที่สนามบินราชบุรี กดไป RT 13.13 อีกไม่นานวิ่ง12 กลางแน่:eek::eek::eek:

4. neung4doors

neung4doors New Member Member

551
    11
    0
    โห . . คอมมอนเรล 13 ยืนกันแล้ว

ดีเซล อย่างแรง อิอิ

5. \\\ ~ A ~ ///

\\\ ~ A ~ /// New Member VIP

1,727
    15
    0
    แล้ว คนมันเลวอย่างผมต้อง วิ่งกี่ วิ อะตา 1 ถึงจะหนีเมียทัน 555+

6. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    สงสัยจะหนีไม่พ้นหว่ะเอ 555++ ตายคาเขียง หมูเเดง
    ทีมงานปากน้ำคอมมอลเรวก้อวิ่งดีนะ

7. a`Mad Dog & P_Ranger

a`Mad Dog & P_Ranger New Member Member

525
    0
    0
    สงสัย จะ กำหนดตัวเลขไม่ได้น่ะตาเอ 555+ เห็นกล่องตัดตอนไปพีระสนามสุดท้าย 555+ ดับเครื่องจอดปุ๊ป กล่องทราย ก็ตัดๆๆๆๆๆ ยาวๆๆๆ ครึ่งชั่วโมงเลย 555+ ของเค้าดีจริงๆ

ตาเอ ระวังตัวไว้ ตอนนี้มีแก๊งค์ กำลังตามล่าเบอร์โทร ทราย ถ้าแก๊งค์นี้ได้เบอร์ทรายไปเมื่อไร ยาวแน่ๆ อิอิ :rolleyes:

8. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ได้แน่ๆ ไม่ต้องกัว อิอิ

คิดถึงทรายมากๆ
    อยากชวนมาเที่ยวเนี่ย

แก๊งค์เพื่อนสาวจะไปเที่ยวกัน ไม่มีเบอร์ทราย

เด๋ว ไปหาทรายที่ร้านก้อด้ายยย 555+

9. neung4doors

551
    11
    0
    กล่องนี้ท่าจะมาแรง

"กล่องทราย" อิอิ

10. ZDI_3.0

ZDI_3.0 New Member Member

123
    0
    0
    ผมได้ยินมาว่า รถร้านน้าค่อม วิ่ง 12ปลาย หลายคันเลย

เชฟ- ดีแมก 350 ม้า หลายคันแล้ว

14นี้ มีหวัง มันส์สุด

น้าค่อมไม่ปล่อยให้รอดหรอก ผมว่า

11. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    แก็งค์ ล่า เบอร์ ทราย นี่หน้ากลัวจังเลยยยยยยย อุ๊ย กลัวจริงๆนะเนี่ย ตานอต เด็ก คนไหม่ เอ อายุ 20 เองน่ารักด้วยว่างๆจะพาไปรู้จัก อิอิ

12. notty

873
    20
    0
    เอามาเลยเอ เบอร์ ทรายอยู่ในเครื่องพอดี 555++

13. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    555

รถเอ...เห็นว่าแรงจัด....:eek::eek::eek:...........แต่..เกียร์มัวนี่เอง..เลยโดนตัดรอบตลอด.........แบบนี้..ไม่ไหวนา..เสีย-เสียมั๊ย...:cry::cry::cry:

ที่สําคัญ..เกียร์ลูกนี้..ลากยาวไม่ได้..ไม่มีอะไหล่ซ่อมด้วย......เชียงกง..ก็ไม่ต้องหา.......ไม่มีวันเจอ.....พี่ว่า..ใช้น.ม.เกียร์ดีๆ..อย่าลากรอบดันทุลังให้มันสูงนัก.......จะได้อยู่กันยาวๆ ดีกว่ามั๊ย.......อิ+อิ+อิ

ระวังเกียร์หอนด้วยนะน้อง...บางที..มันยังไม่พังซะทีเดียวหรอก...:D:D:D:D

14. neung4doors

551
    11
    0
  15. Ch@rbA

Ch@rbA New Member Member

63
    1
    0
    แรงกันทุกอู่

16. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    มีแต่ดีเซลแรงๆทั้งนั้นเลย

17. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    รักเมียขึนมาเลย อิอิ

18. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    รอรถผมด้วยครับกำลังทำดราก้อนคันเก่าอยู่ ถ้าเสร็จมาขอไว้เลยก้อกัน 12.xx วิ รอชม

19. Opp

Opp Active Member Member

1,158
    0
    38
    แรงกันใหญ่แล้วนะคับ อิอิ

20. vv

58
    0
    0
    :eek::eek: ดราก้อน..ใช่เครื่อง I-TEQ 3.0 กล่องSTAND ALONE อะเปล่าคับ น้าไผ่

21. โอ๊ต MIDWAY

โอ๊ต MIDWAY New Member Member

496
    7
    0
    888

เอ้า....งั้นพี่..ไปซื้อกล่องเก็บของไว้หลังรถบ้างแล้วกัน...เพราะ..ไซโคลนพี่..ไม่มีกล่อง.....อิ+อิ

22. Bay-Dmax98

Bay-Dmax98 New Member Member

33
    1
    0
    ช่างเบิร์ดหลัก 5 ครับ

แรงแน่นอนครับ

23. NookNikk

NookNikk New Member Member

310
    2
    0
    ทามไมเด๋วนี้ทีมช่างเบิร์ดถึงติดสติกเกอร์ว่าชบาคับ

สติกเกอร์สวยดีคับ

24. pai dragon MTC 081

pai dragon MTC 081 New Member Moderator

445
    5
    0
    แหมทำไมช่างรู้จังผมว่าจะลองใส่โบ TF 08 โข่ง 40 ดูก่อนไม่รู้จะวิ่งได้หรือป่าว แต่ก็อยากผมขออีก 2 เดือนคงได้ชมกัน แต่ตอนนี้ซุ่มไว้ก่อน.

25. vv

58
    0
    0
    เป็นชื่อทีมคับชบาสติกเกอร์ สีชมพูจำง่ายดี มีให้เห็นแถว บางบอน ดำเนิน บ้านแพ้ว

26. vv

58
    0
    0

27. notty

873
    20
    0
    ว่าเเต่เคยเห็นเหมือนกานสติ้กเกอร์ทีม ชบา สีสวยโดนใจจิงๆ

28. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ฝั่งธนนี้กระบะแรงเยอะจิงๆ............ว่าแต่ปีนี้จะเอาเวลาลงสิบกันเลยรึป่าวนี่วิ่งกันดีๆทั้งนั้น

29. \\\ ~ A ~ ///

1,727
    15
    0
    กะลังโมตัวเองใว้ วิ่งหนี เมียอยู่อะ

30. pai dragon MTC 081

445
    5
    0
    รถผมแรงตามศรัทธาในกระเป๋า อิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้