กำลังจะได้รถมา มีใครสนใจเครื่องมั้ยครับ ......

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย Ton_Ac, 26 กุมภาพันธ์ 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ton_Ac

Ton_Ac New Member Member

109
    0
    0
    กำลังจะได้รถมา มีใครสนใจเครื่องมั้ยครับ ...... เป็นเครื่อง B16A เทคใหญ่ Auto เครื่องสภาพค่อนข้างดี เจ้าของท่าทางไม่ซิ่ง รถจอดมากกว่าใช้ หามานานกว่าจะเจอรถสภาพนี้ครับ ไม่ทราบว่า พอมีใครสนใจมั้ยครับ พอดีจะเปลี่ยนเครื่องเลยอ่ะครับ เลยอยากให้มันติดอยู่ในรถก่อน คิดว่าขายง่ายกว่าครับ ได้เห็นสภาพกันด้วย

สนใจติดต่อ 081-8564898 ( อยากซิ่งแล้ว )

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2008
  2. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ........เอา ออกไปวางไร อะคับ........อยากรู้....b16 a...ก็ว่าแรง แล้วนะ

3. Ton_Ac

109
    0
    0
    6 Speed ครับ

ว่าแต่ว่า Header เอาม่ะครับ ..... อิอิ

4. jate999

jate999 New Member Member

25
    0
    0
    ปล่อยเท่าไหร่ครับเผื่องบพอ

5. Ole'

Ole' Active Member Member

266
    33
    28
    สงสัยจาก B จะกลายร่างไปเป็น K

6. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    6 speed ก็ นาวาร่า ไง .....:D

7. Ton_Ac

109
    0
    0
    Navara 174 ตัว...............หง่ะ !!!!

8. duskdevil

duskdevil New Member Member

78
    4
    0
    เท่าไหร่คับ เฮดเดอด้วยอ่าคับ

9. Ton_Ac

109
    0
    0
    เครื่อง + เกียร์ + กล่อง อะไรที่มันเป็นของ B16A ให้หมดครับ ว่าราคามาเลยครับ ถ้าพอรับได้ขายเลยครับ
    ส่วน Header เป็นของ Jazz นะครับ Apex N1 - Gt Open Port ขาย 6000

10. RS13

RS13 New Member Member

110
    0
    0
    สนใจครับ ราคาไม่รู้เลย ยังไงช่วยเสนอราคามาหน่อย

11. Bonus in Blue

Bonus in Blue New Member Member

59
    1
    0
    คือ ให้ประมูลกันหรือยังงัยฮะ ขอทราบราคาเริ่มต้นหน่อยได้ไหมครับ

12. Ton_Ac

109
    0
    0
    หง่ะ....กายเป็นประมูลซะงั้น ส่วนราคาไม่ทราบจริง ๆ ขอสัก 40000 แล้วกันครับ ( แพงไปป่ะ )

13. broom

923
    46
    0
    เต็มชุด 4 หมื่นไม่แพงหรอกครับ ถ้าสภาพดีจริงๆ แต่ถ้าลงอีกนิดจะขายได้ง่ายขึ้นหน่อย

14. Ton_Ac

109
    0
    0
    .

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ ...... ว่าแต่ว่าเมื่อไรคุณ broom จะเปิดอู่สักทีอ่ะครับ ( ผมว่าคุณ broom เป็นคนรู้จริงคนหนึ่งเลยอ่ะครับ ) ชมจากใจนะครับ

เครื่องตัวในภาพ B18C96specR + GT2530 ใส้ในทำหมดแล้ว F-con v-pro กับ K20A เดิม ๆ ( เครื่องนอกทั้งคู่ ) ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ ราคาพอ ๆ กันเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กุมภาพันธ์ 2008
  15. TGC

TGC New Member Member

332
    1
    0
    เล่น K ดีกว่า

16. ผมเชียร์ turbo นะ

จุกจิก และทนน้อยกว่า แต่แรงกว่าคนละเรื่อง (บนถนนนะ ไม่ใช่ 1/4 ไมล์)

17. -B?|||?G-

-B?|||?G- New Member Member

166
    0
    0
    ลากยาวๆ ก้อ k ละคับ
    กดมันๆ แฟ๊ดดด ก้อ ผูกโบ

18. Ton_Ac

109
    0
    0
    เห็นด้วยครับ.......ว่าแต่ว่ามีใครสนใจเครื่องผมมั้ยครับ ...อิอิ

19. สนใจอยู่ถ้า 35 หมื่น โดนผมทันที เอะแล้วค่าจับวางอีกกี่ตังส์เนี่ย :D

20. auaee

auaee New Member Member

7
    0
    0
    ขอเบอร์ โทรเลยครับ

21. Ton_Ac

109
    0
    0
    จัดไปคราบบบบบบบ

081-8564898 ( คนแก่อยากซิ่ง..... )

22. tik puson

tik puson New Member Member

25
    1
    0
    แหมคุณต้น เพิ่งได้ไป จะขายซะละ

23. Ton_Ac

109
    0
    0
    K

เหอ ๆ ........... ไม่ใช่เครื่องคุณติ๊กไม่ดีนะครับ เครื่องสมบูรณ์ดีมาก วิ่งไม่มีปัญหาเลย ทุกอย่างราบรื่นดี
    แต่................. มันไม่เพียงพ่อต่อความต้องการของคนมีอายุมากคนหนึ่งอ่ะครับ อยากได้ 250 Hp กับรถหนักไม่ถึง 1 ตันครับ อยากรู้สึก Feel นั้นอ่ะครับ ว่ามันเป็นยังไง ....???
    K+cam น่าจะใช้คำตอบสุดท้าย.....อิอิ

24. broom

923
    46
    0
    ถ้าให้ผมเลือกนะ เอา b ดีกว่าหน่อย ไม่ต้องแปลงเยอะ แรงบิดจากเทอร์โบ GT มาตั้งแต่รอบต่ำๆ แรงม้ารอบปลายเยอะกว่าแนะนอน แถมยังได้ F-CON V-Pro ด้วย แค่มือสองก็หลายหมื่นอยู่นะครับ ผมเป็นห่วงเรื่องของเครื่อง K ที่วางใน EG มันจะค่อนข้างจะมีระยะห่างจากพื้นน้อย เสียวกับอ่างกระแทก อาจจะต้องยกรถให้สูงขึ้นมาอีกหน่อยนึง หรือข้ามไปเล่นกับล้อ 17 นิ้ว แล้วผมค้นภาพ แล้วจะเอามลงให้ดูอีกครั้ง เห็นแล้วเสียว จริงๆ ครับ

ขายเครื่องได้ไวๆ นะครับ จะรอดู project 6 speed....

25. Ton_Ac

109
    0
    0
    .

ขอบคุณอาจารย์สำหรับคำแนะนำครับ

ถ้าคุณ broom แนะนำทีไร ใจผมมันเอนเอียงไปทางคุณ broom ทุกที เรื่องเครื่อง B ผมก็เห็นด้วยนะครับ แต่ตอนนี้กำลังเช็ค F-CON V-Pro อยู่อ่ะครับ ว่ามันเป็นเวอร์ชั่นไหน ถ้าเป็นรุ่นใหม่ ๆ หน่อย ก็ตัดสินใจได้ไม่ยาก แต่ปัญหาคือ มันไม่มีเกียร์มาครับ ( ปัญหาใหญ่เลย ) ใจเลยเอนเอียงไปหาน้อง K ต่อ

เรื่องล้อ 17 คาดว่าคงไม่มีปัญหาครับ เพราะมันใส่เบรคใหญ่ๆได้ด้วย แต่ใส่แล้วกลัววิ่งไม่ออกอ่ะครับ เพราะ 16 หาแบบที่มันหลบเบรคใหญ่มีน้อยอ่ะครับ หรือใครมีอะไรแนะนำหน่อยนะครับ

ปล. ใครมีคำแนะนำอะไรเกี่ยวกับ K หรือมีรูปภาพเกี่ยวการวาง K แล้วนัวกับถนนเมืองไทย ช่วยแชร์กันหน่อยนะครับ กำลังจะติดสินใจแล้ว...................

26. EG-4

EG-4 New Member Member

26
    2
    0
    เกียร์ B16A ราคา 20000 บวก ลบ ครับ

ผมว่าไม่จำเป็นต้องเป็นเกียร์ B18CR 98 เพราะแรงบิดจากเทอร์โบ มหาศาลอยู่แล้ว เกียร์ไม่ชิดมาก เฟืองท้ายไม่สูง ก็คงไม่เป็นไร

ขอแค่มี Ted ก็พอ

วาง K มา เดี๋ยวก็โดนพวก เทอโบ โมนิดหน่อย จนถึงมากๆ สวนเอา แล้วก็จะมานั่งกลุ้มใจอีก ครับ

ด้วยความหวังดี :)

27. Ton_Ac

109
    0
    0
    .

นั้นสิ.............

28. เอาเครื่องตัวนี้มาบวก Turbo น่าจะขึ้นไวกว่า K นะครับ เห็นพวก ฝรั่งทำกันเยอะ วิ่งดีเสียด้วย

29. Ton_Ac

109
    0
    0
    .

เมื่อวานได้เอารถไปเช็คมา อู่พี่ก่ำ พี่ก่ำบอกว่าเครื่องสมบูรณ์ดีมาก เปลี่ยนทำไม วิ่งดีที่สุดที่เคยลองเกียร์ Autoมา ( เล่นเอาผมนั่งยิ้มเลย....อิอิ ) อาจจะมีเรื่องให้เสียตังน้อยลง.....

1. ประกบ B20 ทำให้เหนียวที่สุดเท่าที่จะทำได้ จะทำอย่างไร ( เพราะ Dc2 คันเก่าท่อนล่างพังไป 2 ตัว )
    2. เอา B18cr + Gt2530 มาลงแล้วขายตัวเดิม
    3. เอา K20A มาลงแล้วขายตัวเดิม ( ห่างจากพื้นนิดเดียวอาจจะเป็นปัญหาใหญ่ )

ปล. ใครแนะนำอย่างไรช่วยกันคิดหน่อยครับ

30. broom

923
    46
    0
    เชียร์ข้อสองครับ หาเกียร์มาใส่ ไม่ยาก ใส่อินเตอร์ใบกำลังพอดีอีกตัว แค่นี้ก็แจ่มมากแล้วครับ
    เอารูป มาให้ดูกันอีกครั้งครับ แต่ต้องบอกก่อนว่าอันเป็นของเมืองนอกเค้าทำกันนะครับ เค้าโหลดกันค่อนข้างเตี้ย ถ้าเรามาทำอาจจะสูงกว่านี้อีกซัก 1 นิ้ว
    แล้วก็เรื่องของปั๊มเพาเวอร์ กับคอมแอร์ ยังเป็นปัญหาอยู่นะครับ บางทีอาจจะใส่ไม่ได้ขึ้นอยู่กับว่าเครื่อง K มาจาก body ไหน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้