ขอคำแนะนำในการขัดโคมหน่อยคับพี่ๆทำไงถึงใสคับอยากฟรุ้งฟริ้ง5555

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Jittikorn App Wongngam, 18 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ขอคำแนะนำในการขัดโคมหน่อยคับพี่ๆทำไงถึงใสคับอยากฟรุ้งฟริ้ง5555

1. กระดาษทรายเบอร1000 กะน้ำยาขัดสี พวก กานา ดิงโก้

2. ยาสีฟันสูตรผสมไวเทรนนิ่ง อิอิ

3. ต้องถอดโคมใสออกป่าวคับพี่ๆ

4. ขัดข้างนอกเลยครับ

5. ขอบคุณคับจะได้ไม่ต้องซื้อใหม่

6. แล้วเรามาดูกันว่าจะฟรุ้งฟริ้งป่าว555

7. หากระดาษกาวกั้นสีหน่อยก้อดีนะเพื่อเลย

8. Mrnormal Anucha

Mrnormal Anucha Guest

0
    0
    0
    ขอลองยาสีฟันก่อน

9. คับผมขอบๆใช่ป่าวคับ

10. คับขอบๆ เพื่อมันเกินสีถอกหมด

11. โคมเหลืองได้อารมณ์ สปอตไลท์ ครับ 55

12. Wooddy Jaa

Wooddy Jaa Guest

0
    0
    0
    1. ขัดกระดาษทรายน้ำ #1500 2. ขัดครีมขัดหยาบ (ดิงโก้) 3. ขัดกระดาษทรายน้ำ#2000 4. ขัดด้วยครีมขัดละเอียด (คาน่า, อื่นๆ) ขั้นตอนที่ 1,3 ใช้น้ำไปหล่อเย็นโคมด้วยนะคับ

ผมใช้น้ำมันเบรค ชุบผ้าบางๆ ถูวนๆๆ ทิ้งไว้สักพัก แล้วเช็ดแห้ง ต่อจากนั้น ใช้น้ำยาขัดเคลือบสี อีกรอบ แล้วใช้ผ้าขนนุ่ม เช็ดให้ขึ้นเงา สูตรจากร้านรับขัดโคมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้