เคยมีคนบอกว่าซ่อมเยอะแบบนี้ขายดีกว่าไหม? แต่ผมคิดว่า...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ณัฐพงษ์ สนิทรักษ์, 20 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    เคยมีคนบอกว่าซ่อมเยอะแบบนี้ขายดีกว่าไหม? แต่ผมคิดว่า -ที่มีวันนี้ได้ก็เพราะรถคันนี้เป็นรถคันแรกของผม -ตะลุยร้อนฝนหนาวมาด้วยกันเป็นเหมือนสมาชิกในครอบครัว แล้วจะให้ขายไปได้ไง (ปล.ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่ๆเสร็จแฟนขับมาจากคาร์แคร์น้ำหม้อน้ำแห้งลูกสูบไหม้ผมต้องโดนอีกกี่บาทครับเนี่ย)

1. พูดเล่นหรือพูดเล่นครับ

2. AT II II

AT II II Guest

0
    0
    0
    สุ้ๆครับ

3. ลูกสูบไหม้ ถ้าไม่มากก้อไม่เป้นรัยนะครับ มันทนได้แต่ดูความร้อน กะเช้ครั่วพวกฝาโก่ง ไว้ ถ้าไม่มีก้อใช้ต่อได้เรยย

4. เหมือนกันครับมีแต่คนว่าผมเอาเงินที่ซ่อมมาซื้อได้อีกคันแต่ผมพอใจในคันนี้อะ

5. ที่สำคัญค่างวด.....อิอิ

6. Fiat Fiata

Fiat Fiata Guest

0
    0
    0
    บำรุงรักษาดีๆ หาช่างไว้ใจได้ซ่อมใหญ่ซักที ใช้ได้อีกนานครับ

7. มาเจอพี่ๆในกลุ่มนี้ผมอุ่นใจขึ้นมากครับ

8. แนะนำดีช่วยเหลือกันตลอด

9. Eak Wathanyoo

Eak Wathanyoo Guest

0
    0
    0
    เหมือนกันแด๊ะ

10. ช่ายคาฟสู้ๆๆๆๆนะคาบ

11. อย่างนี้ผมก็เหมือนด้วยอิอิ

12. สีเดียวกันเปอะ

13. เหมือนกัน

14. หามาติดใว้ครับ ช่วยได้จริง ๆ ผมพึ่งโดนมาสด ๆ ร้อน ๆ หม้อแตกน้ำรั่วออก ดีที่เกจร้องเตือนก่อน ไม่งั้นคงได้ SR เป็นแน่แท้

15. เป็นเหมือนกัน ยังงัยก็รัก

16. Gob-Home Phaorit

Gob-Home Phaorit Guest

0
    0
    0
    เหมือนกันครับเป็นรถคันแรกที่ซื้อเอง ยังไงก็รัก

17. รักสุดใจ ตอนนี้เธอก็เหนื่อยและทรุดโทรมมากแล้ว แต่ผมก็ไม่ทิ้งเธอเด็ดขาด(ทิ้งได้ไง ไปถามเต๊นท์ให้ค่าตัวเธอแค่สามหมื่น) ตลอดเวลาที่ผ่านมา เธอรับใช้ผมมาแล้วไม่ต่ำกว่าสี่แสนกิโลเมตร น้องวีเธอพาผมไปไหนได้ไม่ไกลหรอกครับ เหนือสุดก็แค่เชียงราย ใต้สุดก็แค่คลองแงะ สงขลา ตะวันออกสุดเพียงเกาะช้าง อีสานก็แตะเพียงขอบแม่น้ำโขง ตะวันตกก็ได้ข้ามแค่แม่น้ำแคว สถานที่ส่วนหนึ่งที่น้องวี เคยพาผมไปอยู่และค้างแรมด้วยกัน :- บางกอก.-บางคูวัด คลองหลวง ปทุม-บางพลี บางเสาธง สมุทรปราการ-ชะอำ เพชรรี-สงขลา หาดใหญ่ คลองแงะ-หัวหิน ประจวบฯ-น-ราชรี-คอนถม-เมื่องกาญฯ-ด่านช้าง สามชุก สุพรรณ-ยุดยา-อ่างทอง-สิงลี-่ละลี-ลพรี-คอนหวัน-ลำปาง-ลำพูน-เชียงใหม่-เชียงราย-เลย-ชัยภูมิ-บ้านธาตุ อุดร-ขอนแก่น-ร้อยเอ็ด-กุฉินารายณ์ กาฬสินธ์-หนองคาย-บึงกาฬ-สกล-มุกดาหาร-อุบล-สีเกด-โคราช-วัฒนานคร คลองหาด สระแก้ว-เกาะช้าง ตราด-เมืองจันทร์-ปากน้ำประแสร์ บ้านค่าย ปลวกแดง บ่อวิน ระยอง-นาเกลือ แหลมฉบัง อ่าวอุดม ชลบุรี ฯลฯ

18. สุดยอดที่สุดครับ

19. Ton Indy Chill

Ton Indy Chill Guest

0
    0
    0
    คันแรกของผมเหมือนกันคับ สำช่างวัยรุ่นสร้างตีว ผ่านร้อนผ่านหนาวมาด้วยกันเยอะมากมาย

รถผมนี่ อดีตแท็กซี่ที่ใครหลายคนรังเกลียดรถเคยเป็นแท็กซี่ แต่ผมนั่งรถตู้จากกรุงเทพไปรับมาจากปราจีนบุรี ได้มาคุ้มมากซ่อมนิดๆหน่อยๆ เลขไมล์จะครบรอบแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้