ใครเคยพ่นโคมดำบ้างคับ...พ่นส่วนไหนบ้าง.....ใช้สีดำแบบไหนดี

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nusza Nakhonchaisri, 24 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    ใครเคยพ่นโคมดำบ้างคับ...พ่นส่วนไหนบ้าง.....ใช้สีดำแบบไหนดี

1. ดำด้านครับพ่นซ้ายขวาส่วนที่เป็นโครเมี่ยมเรียบๆๆ ไม่ต้องพ่นด้านในจานสะท้อนนะครับ หากระดาษกาวกั้นขอบให้เรียบร้อยปิดทุกส่วนที่ไม่ต้องการพ่น

2. ขอบคุนคับ

3. ตอนประกอบท่าทางจะยากน่าดู......เอาซิลิโคนเก่าเอายากอยู่

4. ไม่ต้องเอาออกครับใช้ความร้อนเหมือนเดิมเป่าให้นิ่มขึ้นแล้วประกบลงไปตำแหน่งเดิม ติดคลิปล็อกให้เรียบร้อย โคมไฟแก้วทำง่ายหน่อย แล้วค่อยยาแนวซิลิโคนตอนหลังก็ได้ครับ

5. พ่นสีดำไปมีโอกาสร่อนป่าวคับ

6. เท่าที่เห็นมายังไม่เห็นมีนะครับ

7. คับผม.....ขอบคุนคับพี่

8. งานเข้าแว้วร้าว

9. ถือโอกาศซื้อใหม่เลย

ใจร้อนไปหน่อย....เซ็งเลย...แต่ยังพอใช้ได้คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้