รบกวนสอบถามครับ รถผมb14 ตอนนี้เป็นเกียร์ออโต้ แต่อยากจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tassanapan Somanandana, 25 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามครับ รถผมb14 ตอนนี้เป็นเกียร์ออโต้ แต่อยากจะเปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา #เพราะเดิมก่อนจะเป็นออโต้ก็เคยเป็นธรรมดามาอยู่ ตอนนี้ผมมีอุปรณ์ที่จะเปลียนเป็นธรรมดา ดังนี้ 1.เกียร์ธรรมดาพร้อมหวีคลัช แผ่นคลัช 2.ขาครัช ขาเบรค คันเกียร์ กระบองเกียร์ ปั๊มคลัชล่าง ปั๊มคลัชบน เรยอยากจะรบกวนสอบถามว่า มีอุปกรณ์อะไร ที่ต้องซื้อเพิ่มอีกไหม๊ครับ นอกจากรายการข้างต้นที่ผมมี ขอบคุณครับ

1. ใช้งบประมานไปเท่าไหร่แว้วคราฟ พอดีอยากเปลื่ยนบ้าง

2. น้ำมันเกียร น้ำมันคลัช

3. เกียร์ลูกล่ะ5,500.- ขาคลัช ขาเบรค ปั๊มคลัชบน #ตรงรุ่น 1,000.- คันเกียร์ กระบองเกียร์ ปั๊มคลัชล่าง #ตรงรุ่น 2,500.- คร่าวผมได้มาแค่นี้ แต่ตอนนี้รอคำตอบจากผู้รู้ว่า มันยังขาดอะไรอีกครับ จะได้ซื้อให้ครบ และวางทีเดียวเรย

4. Chicharito Zhar

Chicharito Zhar Guest

0
    0
    0
    DjZaza Sct Bkk เป็นคลัชน้ำมันหราคับพี่..

5. Jit Sunny Onsri

Jit Sunny Onsri Guest

0
    0
    0
    ยังต้องมี คานรับเกียร์ ชุดลูกยางรับเกียร์ ครัช หวีครัช มู่เล ท้ายเครื่อง ซีนเพาขับ ตัวนอกตัวใน ซ้ายขวา

6. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    รายการของ การเปรี่ยน จาก At เป็น Mt ในเครื่อง ga16 แต่ราคาของแพง ไปนิดเพราะโดน บวก ราคา อะไหร่ ทุกชิ้นเลย

7. วางเอสอารไปเลยดีฟ่า

8. ครับ เกียร์ออกตัวมีกระตุกครับ

9. Jit Sunny Onsri เห็นราคาแล้วกลัวเลย

10. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    ผมวางเปรี่ยน จาก at เป็น mt มา เล่น ไป 26,000 บาท วาง srได้เลย ครับ รายการ ซื้อ ของเยอะมาก ไม่คุ้มเลย คิดให้เยอะๆนะครับ ถ้า ให้ดี หา รถ ที่ เขา อยากได้เกียร์ at เอาไป สับกันดีกว่า นะถ้าเกียร์ ยังดี อยู่ อิอิ ทุ้นได้เยอะ

11. Jit Sunny Onsri

0
    0
    0
    ถ้า จาวาง เกียร์ mt จริงๆ ผมว่า เรา หาของ เอง ดีกว่า ครับ ราคา จาได้ ต่ำลงกว่า ให้ทางร้าน หาของให้ครับ รายการ ก็ ดู ใน รายการของผม ก็ได้ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้