รถติดยากตอนเครื่องเย็นแต่จะเป็นเฉพาะน้ำมันสตาท3-4รอบกว่าจะติด...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nusza Nakhonchaisri, 30 สิงหาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รถติดยากตอนเครื่องเย็นแต่จะเป็นเฉพาะน้ำมันสตาท3-4รอบกว่าจะติด ...แต่พอใช้แก๊สติดปกติรอบเดียวติด...มันเป็นไรหว่า

1. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    หัวฉีดหรือป่าวครับครับ

2. ไม่ทราบเหมือนกันคับ. ..เช็คได้ยังไงคับ

3. ปั้มติ๊กรึป่าว

4. ปั้มติ๊กยุตรงไหนคับ. ...พอดีไม่ทราบคับ

5. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ยุใต้เบาะหลังครับเปิดขึ้นจะเหงเลยครับดำๆ

6. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ส่วนขอผมติดง่ายยุนะใช้e20ด้วยครับทีเดียวติดเลยแต่ผมรอสักประมาณสองสามวินะให้ปิ๊มติ๊กทำงานเสดก่อนค่อยสตาร์

7. ใต้เบาะหลังคือส่วนไหนคับ. ..ต้องเอาเบาะออกหรือว่ายังไงคับ

8. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ใช้ครับต้องเอาเบาะนั่งออกก่อนครับถึงจะเหงมันจะมีกิ๊บยุสองหรือสามตัวนี้แหละครับจำไม่ได้ครับกดล๊อกตัวนั้นออกเบาะก้อจะออกครับ

9. กิ๊บมันยุตรงไหนหว่า

10. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ยุใต้เบาะครับลองหาๆดูครับ

11. ให้ช่างตรวจสอบดีกว่าคับ บอกว่าเอาปั้มติ๊กออกมาเช็คหน่อยคับ

12. จอดดับเครื่องไปทำธุระ2-3 ชั่วโมงกลับมาสตาร์ทติดยาก แต่ถ้าจอดข้ามคืนเช้ามาสตาร์ทที่เดียวติด เป็นที่หัวฉีดครับ เปลียนยกรางเลยครับ

13. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    แต่ก่อนเปงนะของผมแต่เปลี่ยนยกรางก้อหายนะครับ

14. จอดแปปเดียวอะสตาร์ทติดคับแต่ค้างคืน เช้ามาสตาร์ทไม่ค่อยติดคับ

15. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    สองอาการครับรางหัวฉีดกะปั๊มติ๊กครับให้ช่างดูเลยครับถ้าติดอยากยากนะครับเดี๋ยวไดสตาร์ไปอีกอันครับ..อิอิอิ

16. ของผมจอดแปปเดียวสตาร์ทง่าย จอดข้ามคืนหรือเกินสี่ชม.จะสตาร์ทยากนี่เป็นที่อะไรครับ #รู้สึกรำคาญ

คล้ายๆกันเลยคับ. ..ของปมจะติดยากตอนเครื่องเย็นคับ. .แค่ถ้าจอดกลางแจ้งติดง่ายคับจอด6โมงเช้าติดตอน4โมงเยนยังติดปกติคับ ไม่รุเป็นที่อะไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้