สอบถามหน่อยค่ะ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Jirawadee Wetmano, 23 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยค่ะ เวลาฝนตกน้ำจะเข้าไปในข้างในรถตรงพรมด้านล่างใต้เบาะรถด้านหลังทั้งสองด้านเลยเยอะมากค่ะแต่ว่าตรงเบาะที่นั่งไม่เปียกนะคะ มันเปียกทุกที่เลยค่ะยกเว้นประตูคนขับ ไปหาช่างเค้าก็บอกว่ากระจกกับยางปิดไม่สนิทแต่ช่างเค้าไม่แน่ใจค่ะว่าเป็นยางด้านบนหรือด้านล่างแล้วก็หาอะไหล่ไม่ได้ด้วยค่ะ ใครพอจะแนะนำยางตรงขอบประตูได้บ้างคะ ตอนนี้น้ำขังในรถเยอะมากเลยค่ะ T^T

1. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
    จริงๆอาจไม่ได้รั่วตรงขอบยางก็ได้นะครับ. อย่างของผมน้ำเข้าท่วมพื้นฝั่งคนนั่งด้านหลังไหลจนมาถึงที่นั่งด้านหน้า ลองไล่ดูแล้วน้ำ. มันไหลมาจากไฟท้ายซ้าย รั่วเข้ามาถึงข้างใน

2. อืมไม่่แน่ใจเหมือนกันค่ะ เพราะว่าเพิ่งให้ช่างเปลี่ยนหลอดไฟท้ายรถมาด้วยแต่ไม่แน่ใจว่าข้างซ้ายหรือขวา แต่ที่แน่ๆ คือมันเปียกพรมใต้เบาะด้านหลังค่ะ แค่ฝนตกเบาๆ พื้นรถก็ชุ่มๆแล้วอ่ะค่ะ

3. Timtim Mormor

Timtim Mormor Guest

0
    0
    0
    ของผมเคยเหมือนกัล......พอใช้ซิลิโคลนแบบใสๆๆ ยาที่ขอบไฟท้ายแล้วก้อหายเลยคร้าบบบบบ ลองดูคร้าบบบบบบบบบ

4. ที่ไฟท้ายเลยครับ มันเข้ามาจากหลังรถ แล้วไหลไปหน้าเวลาคุณเบรก เปิดดูล้ออะไหล่ได้เลย วิดน้ำออกซะ สนิทกินแล้วล่ะ

5. วิธีแก้คือ ให้ถอยไฟท้ายออก 2 ข้าง (เน้นทำสองข้างไปเลย) แล้วใช้ซิลิโคลนป้ายตรงแนวที่เป็นตัวกั้นวะหว่างขอบประเก็นเก่ากับตัวรถ แล้วแป๊ะให้สนิท จอดในที่ที่น้ำเข้าไม่ได้ซัก 3 ชม. เทน้ำได้เลยหายแน่ๆ (ถ้าไม่หมั่นใจว่าเข้าจากทางนี้จริง ให้เทน้ำตรงกระจกหลังเปิดกระโปรงหลังดูได้เลย มันจะเข้าไปให้คุณเห็นเป็นแน่แท้)

6. ขอบคุณค่ะ ตอนบ่ายรื้อรถรอบนึงแล้วค่ะ แกะเบาะรถด้านหลังออกด้วยน้ำัขังตรงล้ออะไหล่จริงๆด้วยค่ะ ลองให้แม่เทน้ำตรงไฟท้ายให้ด้วยมันไหลมาเป็นทางเลยค่ะ ตอนนี้ใช้ดินน้ำมันแปะแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อน หุหุ ที่จริงที่บ้านมีซิลิโคนใสค่ะแม่ใช้ปิดหลังคาที่มันรั่วแต่ปัญหาคือใช้ไม่เป็น - -" พรุ่งนี้คงต้องให้ช่างทำให้แล้วล่ะค่ะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ ขอบคุณค่ะ^^

7. นั่นแหละ อย่างที่บอกแป๊ะเลย ผมก็เป็นเลยรู้ อิอิ

8. Tor Kalasri

Tor Kalasri Guest

0
    0
    0
    ของผมก็น้ำนองฝั่งคนขับ คิดว่าจะมาจากกระจกเพราะเคยเปลี่ยนมา ยังไม่ได้ืำทำเหมือนกัน

9. End Rattanapitak

End Rattanapitak Guest

0
    0
    0
    ข้อมูลดีๆอีกแล้ว

10. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลและการแชร์ประสบการณ์ในการแก้ปัญหาให้ได้ทราบกันนะครับ.

11. รถเป็นไงบ้างตาบอนด์ ของพี่ยังไม่เรียบร้อยเลยเกียร์ของบอนด์ใช้ไม่ได้แล้วเบริดกำลังทำให้อยู่ เหนื่อยเนอะ

12. เย้ๆ ทำต่อไปนะ ใช้ต่ออย่าไปขายเลย อีกนิดก็วิ่งได้ปกติแล้ว สู้ๆ เป็นกำลังใจให้เสมอ ดีใจเวลาที่ได้เจอ Neon

13. Wiparach Dickson

Wiparach Dickson Guest

0
    0
    0
    รถเราก้อเป็น..เราบ้าเอารถไปตากแดด เผื่อมันจะแห้ง กำของน้องออนจริง

14. Tanasak Sirirat

Tanasak Sirirat Guest

0
    0
    0
    ชอบคำนี้จังคับดีจัยที่ได้เจอ Neon

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้