สวัสดีทุกคนครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ เห็นกระทู้แล้วมีประโยชน์ดี ฝากตัวด้วยคนนะครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Narakorn Gotsang, 10 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Narakorn Gotsang

Narakorn Gotsang Guest

0
    0
    0
    สวัสดีทุกคนครับ ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ เห็นกระทู้แล้วมีประโยชน์ดี ฝากตัวด้วยคนนะครับ

2. ยินดีครับ ถือว่าเรามาร่วมแลกเปลี่ยนความรู้กันครับ

3. Narakorn Gotsang

0
    0
    0
    ดีใจจัง มีคนตอบด้วย พอดี รถผม ท่อไอเสีย มันเป็นรู อ่ะครับ อยากจะเอาไปเชื่อม แต่พอดีว่า รถติดแก๊ส ต้องทำยังไงครับ (แบบว่ากลัวดัง ^ ^)...

4. ถ้าใส่หม้อพักน่าจะเสียงค่อยครับ...ลองปรึกษาร้านทำท่อไอเสียดูครับ(รถผมก็ใช้แก๊สครับ)

5. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ท่อรั่วหรือครับ??? แต่ดดยปกติท่อของน้องออนจะไม่รั่วง่ายๆนะ เป็นเหล็กผสม เห็นสีแดงๆอย่านึกว่าเป็นสนิมนะครับ... ผมว่าถ้ารั่วน่าจะรั่วตรงประเก็นคอท่อมากกว่า...

6. รถผมก็เปงสีแดง ๆ ผมคิดมาตลอดว่าเป็นสนิม แต่มันไม่ใช่สนิมหรอดีใจจัง นึกว่าเป็นสนิมซะอีก

7. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ส่วนที่เป็นรูก็เชื่อมอุดได้เลยครับ ร้านท่อไอเสียเค้าจัดการให้ได้...

8. พี่ครับพอดีขอถามไรนิด พอดีผมอยากให้ท่อผมมันดูใหม่ ๆ ต้องทำไงบ้างครับ ตอนทำสีรถอยากให้ช่างพ่นให้ แต่เขาบอกว่า พอมันร้อนแล้วจะเหม็นมากเลยไม่แนะนำให้พ่น

9. Bond Comsquare

0
    0
    0
    มีสีทนความร้อนครับ กระป๋องละร้อยนิดๆ มีทั้งสีดำเงา ดำด้าน หรือสีแดงก็ยังมีเลยครับ... แต่ต้องเลือกแบบทนความร้อนนะไม่งั้นแป็บเดียวสีที่พ่นจะกลายเป็นฝุ่นขาวๆเลยครับ...

10. Narakorn Gotsang

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

11. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ลืมบอกตอนพ่นควรพ่นตอนท่อไม่ร้อนนะครับ เดี๋ยวติดไฟแล้วงานจะงอกเอา...

12. ขอบคุณครับ

13. เอ่อโทษทีอีกนิด แล้วฝาเครื่องหน้ารถพ่นด้วยสีทนความร้อนด้วยได้หรือป่าว

14. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ได้ครับ ทนได้สบายมากกก....

15. Bond Comsquare

0
    0
    0
    สีดำทนความร้อนแบบเงาผมมีอยู่กระป๋องนึง ถ้าไม่รีบก็จะเอาติดรถไปเผื่อให้พ่นกันครับ...

16. ผมไม่ได้ไปมิตติ่งด้วยอ่ะครับ เดี๋ยวไว้จะพ่นหาเอาร้านแถวบ้านดีกว่าครับ ขอบคุณมาก ๆ

17. หรือไม่งั้นรอให้ นีออนทัวร์เข้าอยุธยา ไหว้พระ 9 วัด ผมคงได้ออกไปแจม

18. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ได้ครับ หากมีอะไรให้ช่วยได้ก็ยินดีนะครับ... :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้