รบกวนสอบถามหน่อยครับ ทำไมไฟหน้ารถผมไม่สว่างเรยครับ #จากภาพนี่ขนาดเปิดสุดแล้วนะครับ...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Tassanapan Somanandana, 2 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนสอบถามหน่อยครับ ทำไมไฟหน้ารถผมไม่สว่างเรยครับ #จากภาพนี่ขนาดเปิดสุดแล้วนะครับ ถ้าไฟหรี่ยิ่งมองไม่เห็นเรยครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ เพราะขับตอนกลางคืนลำบากมากเรยครับ

1. หลอดต้องใช้ของดี โคมดำยัง

2. โคมพึ่งขัดเรยครับ ใสๆเรยตอนนี้ แต่หลอดไม่สว่างเรยครับ

3. โคมคือข้างในครับ ไม่ใช่พลาสติกข้างนอกนะ

4. มันเหมือนหลอดไมสว่างอ่าครับ

5. หลอดไม่ดีแน่ๆเลย

6. จานรีเฟกข้างใน ขุ่นเหรอเปล่า หลอดนี้เลย

7. ครับ แต่พอตบไฟสูงสว่างเหมือนเปิดไฟธรรมดาเรยครับ

8. Ben Surat

Ben Surat Guest

0
    0
    0
    รถสภาพเดิม ๆ ไฟเดิม ๆ จะไม่ค่อยสว่างแบบนี้แหละ อยากสว่างต้องเปลี่ยนไปใช้พวก Xeon ครับ

9. แต่ใจยากใช้ไฟเดิมๆ

10. ฟิลลิปแบบจารนะสว่างหูตาแตก

11. หลอดเป็นสีไรครับ

12. ไฟออกสีขาวนวลเหลืองนิดเดียว

13. ชุดล่ะเท่าไหร่ครับ

14. Boyd Srisawad

Boyd Srisawad Guest

0
    0
    0
    สายไฟครับ เดิมใหม่พร้อมติดรีเลย์เลยครับ สว่างไสวเลยถ้าโคมไม่หมองนะ ร้านไดนาโมทำได้ทุกร้าน บางร้านมีชุดสำเร็จด้วย

15. ของผมแต่ก่อนก็ไม่สว่างต้องเปลี่ยนหลอดครับ

16. รู้สึกว่าแพงนะประมาณพันนึง

17. ประมาณ 1500 ครับ

18. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    ของผมรถเดิมๆเหมือนกัน แค่เปลี่ยนโคมก็สว่างเป็นปกติแล้ว ไม่จำเป็นต้องไฟ xenon ครับ

19. Mon Amonsak

Mon Amonsak Guest

0
    0
    0
    โคมไม่น่าเป็นปัญหานะ น่าจะเป็นที่หลอดไฟ หรือขั่วหลอดละครับ ลองเอาไฟต่อตรงเข้าหลอดดูครับว่าเป็นไง

20. ใส่รีเลย์เพิ่มคับ แล้วใช้หลอด 90/100 สว่างถึงดวงดาวแน่นอน

21. ใส่แล้วครับมะวานโดนค่ารีเลย์กะหลอดไป1,100.-

22. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    สว่างขึ้นมั้ยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้