หา โคมไฟตาเพรช b14 มือ1 มือ2 ก็ได้คับ... ไครพอจะมีบ้าง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ปีศาจ ตาแดง, 5 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    หา โคมไฟตาเพรช b14 มือ1 มือ2 ก็ได้คับ... ไครพอจะมีบ้าง

1. Tachan LoveKing

Tachan LoveKing Guest

0
    0
    0
    แอดมา line b14b14

2. ไม่ได้เล่นไลค คับ ผมอินบ๊อคไปละ

3. Tachan LoveKing

Tachan LoveKing Guest

0
    0
    0
    ม่ายเห็น

4. ร้านอ่ะไหล่ก้อมี ลองถามดูนะ คลองถมศรีวรจักรชั้นใต้ดินก้อมี

5. ขอบคุนคับ

6. ของผมของเดิมมันไม่สว่างเลย เปลี่ยนแล้วจะดีขึ้นไหมคับ

7. เคยถามช่าง เค้าบอกว่าต้องเปลี่ยนบานหลาดไฟ มันค่อยจะสว่าง

8. รึยังไง ผมไม่แน่ใจ

9. เปลี่ยนเป็นโคมไฟเพชร ก็ช่วยได้ระดับหนึ่งครับ แต่ถ้าจะให้สว่างขึ้นอีกต้องเปลี่ยนหลอด H4 ของดีๆด้วยครับ หรือถ้าอยากได้แสงสว่างอีกก็ต้องใส่ชุดไฟซีนอน ราคาโคมไฟเพชรของใหม่อยู่ที่สองพันกว่าบาท + ชุดไฟซีนอนมีตั้งแต่ราคา พันกว่าบาทจนถึงหมื่นกว่าบาท ส่วนที่ร้านบอกว่าต้องเปลี่ยนบัลลาสต์ ไม่ทราบว่าคุณใช้ชุดไฟซีนอนอยู่ป่าว

10. เดิมจากรถเลยคับ

11. โคมไฟลองดูที่นี่ประกอบข้อมูล ถ้าอยากได้ราคาถูกกว่านี้ต้องไปหาซื้อแถววรจักร (ผมไม่ได้มีส่วนได้เสียกับร้านครับ)http://www.auto191.com/index.php?lay=show&ac=article&Id=538682463&Ntype=20

12. ขอบคุนมากพี่

13. งั้นร้านคงคิดจะขายชุดไฟซีนอนทั้งชุดครับ ถ้าจะติดไฟซีนอนควรเน้นของดีๆนิดหนึ่ง เพราะถ้าเป็นของจีนเกรดต่ำทั่วไป ราคาพันกว่าบาท แสงมันจะกระจายแยงตาชาวบ้านและเสียง่ายมาก ของผมใช้ไฟซีนอนของญี่ปุ่นแท้ขนาด 6000 K (เป็นของมือสอง) ราคาสองพันกว่าบาทคุณภาพดีกว่าของใหม่บางยี่ห้อ

14. Nipon Dumronglit

Nipon Dumronglit Guest

0
    0
    0
    พึ่งซื้อมาแถวคลองถม 2500 โคมเพชรพร้อมไฟมุม

15. Ridd  Imt VW

Ridd Imt VW Guest

0
    0
    0
    เชียงกงบางพลี. 2200บาทพร้อมไฟมุม...

ผมมี1คู่แต่เป็นตาเหลืองไม่ใช่เพชร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้