สตาร์ทรถตอนเครื่องเย็น ไฟเอนจิ้นโชว แต่เวลาสตาร์ทตอนเครื่องร้อนไม่ไฟไม่โชว เช็คCode...

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Kung Beam Beam, 9 กุมภาพันธ์ 2015

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kung Beam Beam

Kung Beam Beam Guest

0
    0
    0
    สตาร์ทรถตอนเครื่องเย็น ไฟเอนจิ้นโชว แต่เวลาสตาร์ทตอนเครื่องร้อนไม่ไฟไม่โชว เช็คCode แล้ว Eror code9 แต่ไม่รู้มันคือ Senser อะไรหรอครับ

2. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    นับจังหวะไฟกระพริบแล้วได้ 9 ครั้ง มีไครรู้บั่งครับ ว่า Code9 มันคือ Senser ของอะไรครับ

3. จานจ่ายพัง ลองไปเช็คจานจ่ายดูเผื่อมีอะไรผิดปกติ

4. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    จิงจิ เง้อ ขอบคุณค้าบ MOD

5. จานไม่จ่ายซะแล้ว อิๆ

6. ต้องขอเมีย ว่าจะจ่ายให้เปล่า

7. เซนเซอร์ไดโอดรับแสงบอกตำแหน่งสูบหนึ่งครับฝังในตัวจานจ่าย ลองถอดสลับ จานจ่าย หรืออะไหล่ มันเป้นส่วนที่ไม่ใช่คอย แกนลูกปืนกับ อะไรสักอย่างลืมชื่อ

8. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    ขอบคุณมากเรยพี่หึ่ม

9. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    มันมีบางช่วง เหมือนเครื่องมันเดินไม่เต็มสูบ มาเป็น พักๆ เป็นระยะๆ ตอนไฟมันโชวครับ

10. มันอาจจ่ายไฟ ไม่เทากันเพราะมีปัญหาน่ะครับ

11. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    อาการตอนเช้าๆ พอสตาร์ทมันจะกระพือหน่อยๆ

12. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    ถ้าเป็นที่จานจ่าย ถ้าเปลี่ยนใหม่ อยู่ประมาณเท่าไรครับ

13. 1500-2000 ประมาณ

14. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    Senser ไดโอดรับแสง ที่พี่บอกให้ลองถอดสับ มันอยู่ตรงใหนครับ

15. Kung Beam Beam

0
    0
    0
  16. ประมาณนั่นแหละ ไม่รู้จะอธิบายไง ครับ คือมันเป็นสวนแกน

17. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    5555+ ค้าบพี่ เดียวไว้เข้าไปซ่อมที่อู่ ขอบคุณครับ

18. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    http://board.eg3d-club.com/index.php?topic=42563.0 กระทู้นี้ตอบเหมือนพี่หึ่มเรย senser ไดโอดรับแสงบอกตำแหน่งสูบฝังในจัวจานจ่าย มีปัณหา

19. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    ที่วงกลมสีเขียว มันคืออะไรครับ

20. เอาเป็นว่า ถ้าไม่อยากอยู่ดีๆเครื่องดับกลางอากาศ ก็รีบเปลี่ยนแล้วกันครับ

21. ถ้าเครื่องดับกลางอากาศแปลว่า รถกำลังเหินคับ

22. Kung Beam Beam

0
    0
    0
  23. Kung Beam Beam

0
    0
    0
    ซ่อมแล้วครับ เปลี่ยนยกลูกเรย สรุปจานจ่ายพังแบบที่คุณก้องบอกเรยครับ ตอนนี้ไฟไม่โชวแล้ว เครื่อยวยนต์ไม่สะดุด เดินเรียบ สตาร์ทรถติดง่ายกว่าเดิม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้