อาการป่วยเริ่มเกิดอีกแล้ว เดินเบาไม่ได้รอบสูงมากคงต้องเตรียมหาคาร์บูแจ่มๆใว้ซักตัวแล้ว

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย หาดทราย สุขทวี, 21 กรกฎาคม 2016

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการป่วยเริ่มเกิดอีกแล้ว เดินเบาไม่ได้รอบสูงมากคงต้องเตรียมหาคาร์บูแจ่มๆใว้ซักตัวแล้ว

1. เดาว่าจูนไว้ไม่ถูกต้อง ปรับสกรูอากาศ กับสกรูเดินเบา ไม่ถูกต้อง

2. เวลาเราเร่งแล้วจะไม่เบาได้เหมือนเดิมครับ ไปล้างคาร์บูร์ก็หายแต่ไม่นานก็เป็นอีกช่างเขาบอกว่าให้ผมหาของเชียงกงเตรียมใว้ได้เลย

3. ใด้มาขอราคาด้วยนะครับอิอิ

4. "อาจจะมาจากปั๊มเร่งทำงานตลอดเวลาครับ"

5. สายคันเร่งตึงป่าว ผมเคยตอนได้รถมาใหม่ๆ รอบสูงตลอด คลำไปคลำมาลองเอาสายคันเร่งออกจากที่ยึดสายแถวๆฝาสูบ รอบเครื่องลงเป็นปรกติ เลย

6. เป็นแบบคุณ@ วาทิวาบอกครับรอบสูงแค่ตอนแรกๆต่อมาก็เบาครับ

7. ครับโชคดีไป...สรุปเกิดจากความวิตก..!

8. เเต่คอยดูว่าสตาร์ทใหม่ๆเเล้วพี่ท่านไม่เร่ง(วาล์ม)ให้เนี่ยเเหละครับ...เสีย!!!

9. ขายซื้อใหม่พี่ รถคันนี้ทำใกล้ๆแสนแล้ว

รถมันเก่าแล้วบางอย่างถึงเวลาที่ต้องเปลี่ยนและซ่อมเราก็ต้องทำใจครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้