วันนี้มีอีกหนึ่งอาการมาแชร์ครับ...พอดีผมได้ขับรถมาแต่กรุงเทพเลยทำการเทสรถเต็มที่.....ปร...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Toffee Dulyapat, 9 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Toffee Dulyapat

Toffee Dulyapat Guest

0
    0
    0
    วันนี้มีอีกหนึ่งอาการมาแชร์ครับ...พอดีผมได้ขับรถมาแต่กรุงเทพเลยทำการเทสรถเต็มที่.....ปรากฎว่า???เหยียบความเร็วที่170upพวงมาลัยเริ่มมีอาการสั่นๆบ้างแต่ไม่มาก..เพราะสาเหตุอะไรครับ

2. รถกำลังจะบินครับ แหะๆล้อเล่นครับ กดไปได้ เสียวแทน รอผู้รู้สายซิ่ง

3. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    พี่ยุที่ทำงานบอกว่า..ล้อหน้ามันแตะผิวถนนไม่เต็มหน้าเหมือนอาการหน้าจะลอยตัวขึ้น...

4. 170+ จับพวงมาลัยให้แน่นเลย

5. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    สองมือเลยครับ....จับแน่นมาก..!!!

6. Jon Kug

Jon Kug Guest

0
    0
    0
    140 ผมก้อหัวจัยวายเเล้วครับ

7. 100 เดียว พวงมาลัยผมก็สั่นแล้ว 555

8. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    มีพี่ที่ทำงานแนะนำใส่สเปเซอร์กันสั่นมันช่วยได้

9. ก่อนไปถึง170 พวงมาลัยสั่นไหมครับ 0-160

10. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ก้อไม่นะแต่ที่ลองสังเกตดูน่าจะเริ่มที่สัก150มั่งไม่แน่ใจเพราะตาจับยุที่ถนนละไม่ได้มองมาที่ไมค์ละเสียวจัด

11. ถ้าล้อไม่ได้ใส่ปลอกกันสั่นก็ใส่ไปได้ครับจะได้มั่นใจขึ้น ส่วนตัวผมคิดว่าไม่น่ามีปัญหา เพราะความเร็วเริ่มต้นจยถึง 80 120 140 รถก็นิ่ง ไปสั่นช่วงความเร็ว 170 ความเร็วขนาดนั้นมันก็สะท้านมาถึงพวงมาลัยบ้างครับ

12. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ครับผม...พอดีพี่ๆที่ทำงานที่ชอบแข่งรถเล่นรถกันเค้าแนะนำมาอ่ะครับกะจะไปลองใส่ดูก่อน

13. ถ้าให้เดามันเปนอาการของรถที่กำลังจะร่อน หน้ายางไ่ม่เกาะถนน ถ้าควาเร็วระดับ 60-120 ไม่มีอาการ ก้อน่าจะใช่ วิธีแก้เปลี่ยนโช็ค

14. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    กะว่าจะลองไปใส่สเปเซอร์กันสั่นดูก่อนส่วนโช็คก้อไปโหลดหน้ามาแล้วก่อนที่วิ่ง

15. ถ้าสั้นเเล้วรถไม่ส่ายหรือพวงมาลัยไม่ขืนใส่สเปเซอร์ ถ่วงล้อช่วยได้ครับ!!

16. Toffee Dulyapat

0
    0
    0
    ใส่ปลอกกันสั่นช่วยได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้