ทำไมถถึงโชว์ ABS ตลอดเลย ก้อไปเปลี่ยนผ้าเบรคมาแล้วนิ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Wiparach Dickson, 15 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wiparach Dickson

Wiparach Dickson Guest

0
    0
    0
    ทำไมถถึงโชว์ ABS ตลอดเลย ก้อไปเปลี่ยนผ้าเบรคมาแล้วนิ

2. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ABS กะผ้าเบรคมันไม่เกี่ยวกันนี่ครับ สงสัยกล่องABS มีปัญหา ไม่ก็ฟิลขาด ของผมกล่อง ABS มีปัญหา ผมถอดฟิลออกเลย ไฟโชว์ตลอด แต่รู้สึกเบรดดีกว่ามี ABS อีก อิอิ

3. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ลองไล่เช็คสายเซ็นเซอร์ตรงเบรคนั่นแหล่ะครับ อาจจะมีการประกอบกลับไม่ดีสายเซ็นเซอร์เลยไม่ครบวงจรก็จะโชว์ไฟ ABS ครับ @คุณ Somphop Thanahiranya ตัว ABS จะช่วยให้เวลาเบรคแล้วสามารถคอนโทลรถได้เพราะผ้าเบรคจะมีการจับแล้วปล่อยสลับกัน แต่หากไม่มีรู้สึกจะเบรคได้ดีขึ้นเพราะผ้าเบรคจะจับแล้วค้างตลอดแล้วอาจจะเกิดอาการล้อล็อคทำให้สูญเสียการคอนโทลรถได้ และถ้าหากเข้าโค้งแล้วต้องเบรคกระทันหันโดยมี ABS จะทำให้เวลาเบรคเลี้ยวได้โดยไม่หลุดโค้ง แต่ถ้าไม่มีอาจจะหลุดโค้งหรือรถหมุนได้ครับ โดยส่วนตัวผมคิดว่ามีระบบ ABS ดีกว่าเพราะผมค่อนข้างขับรถเร็ว และเจ้าระบบ ABS ก้ทำงานได้ดีมากช่วยเซฟผมไว้หลายครั้งแล้วครับ... ;)

4. Ble Neon

Ble Neon Guest

0
    0
    0
    abs ใช้ไม่ได้แต่ระบบหลักก็ยังใช้ได้อยู่ครับ แต่ถ้าให้ดีแก้ให้ตรงจุดระบบจะกลับมาใช้งานอีกครังดีกว่านะครับ ผมว่า abs จำเป็นนะมันช่วยผมหักหลบ รอดแบบเฉียดๆมา2ครั้งแล้ว (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

5. ของผมช่างไม่ได้เสียสานกราด์กับโชค์ผมต้องไปเสียบแทนเอง สงสัยช่างโชค์ไมรู้ ช่างเขาเสียบมาแต่สายไฟ ABS

6. Bond Comsquare

0
    0
    0
    และลืมบอกอีกอย่างครับ ถ้าผ้าเบรคหรือน้ำมันเบรคหมดก็จะมีไฟเตือนสีแดง วึ่งเวลาดึงเบรคมือจะโชว์ครับ แต่ผ้าเบรคอย่าไว้ใจระบบนักให้เช็คผ้าเบรคด้วยตัวเองจะดีกว่ามาก และที่สำคัญดูทั้งข้างนอกและข้างในนะครับ หลายๆคนจะดูเฉพาะด้านนอกแต่ลืมดูด้านใน ผมเจอกะตัวเองมาแล้ว โดนเปลี่ยนผ้าเบรคใหม่พร้อมจานเบรคอีกหนึ่งชุดคู่หน้า ผ้าเบรคด้านนอกเยอะแต่ด้านในโดนแผ่นเหล็กรองผ้าเบรคทำหน้าที่แทน เล่นซะจากผมเป็นรอยและบางเลย T.T

7. แตรไม่ดังด้วยใช่มั้ยครับ ถ้าไม่ดัง ตลับสายตรงคอพวงมาลัยขาดครับ

8. Bond Comsquare

0
    0
    0
    ถ้าแตรไม่ดังไม่เกี่ยวกับ ABS นะครับ จะเป็นส่วนของ Air Bag ที่พ่วงแตรด้วยตามที่คุณ Sayan Suwannarong โพสต์ครับ.

9. ระวังน่ะคัพ อย่างอื่นดังหมดยกเว้นแตร

10. Bond Comsquare

0
    0
    0
  11. Wiparach Dickson

Wiparach Dickson Guest

0
    0
    0
    แปลว่าเราเข้าสใจอยู่คนเดียวว่าคือเบรค...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้