ช่างเค้าเอาน๊อตอุดไว้มันจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ ไม่ค่อยมีความรู้

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Aounyai Makmaii, 3 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aounyai Makmaii

Aounyai Makmaii Guest

0
    0
    0
    ช่างเค้าเอาน๊อตอุดไว้มันจะเป็นอะไรหรือเปล่าครับ ไม่ค่อยมีความรู้

2. อุดตรงไหนอะครับแอบดูไม่ออก หรือหมายถึงตรงท่อที่ถอดออกอยู่

3. Aounyai Makmaii

Aounyai Makmaii Guest

0
    0
    0
    ตรงท่อสีดำที่มีเทปติดอยู่ครับ

4. ของผมพี่เป้พึ่งเปลี่ยนให้ ยางมันเปื้อยแล้วใช่ไหมครับ เป็นไปได้ก็เปลี่ยนดีกว่าครับ แต่ถ้าแน่นก็ไม่เป็นไรหรอกครับใช้ไปก่อน

5. ตรงนี้ที่เป็นลิ้นหายใจใช่ป่ะ

6. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ผมคงบอกได้เท่าที่รู้นะครับ น่าจะเป็นท่อไอน้ำมันเครื่องย้อนกลับไปที่ท่อไอดีมั๊งครับ หากอุดจะมีปัญหาอะไรไหม? ระยะสั้นอาจจะไม่มีผลอะไร แต่ระยะยาวผมไม่แน่ใจนะครับ ข้อดีเท่าที่เห็นเอาไอน้ำมันมาเผาทิ้งให้ไม่เหลือคราบ รักษ์โลกโดยทิ้งเขม่าออกมาจากท่อไอเสียให้น้อยที่สุด แต่จะชอบไปทำให้ลิ้นไอดีสกปรกซะเอง รอบเดินเบาจะไม่นิ่งหากเขม่าจับเยอะ ต้องถอดออกมาล้างทำความสะอาด... แต่โดยส่วนตัวคิดว่าถ้าอุดก็ไม่น่าจะเป็นปัญหาอะไร แต่ทั้งนี้ต้องรอให้ผู้รู้จริงๆมาตอบให้กระจ่างอีกทีนะครับ.

7. แล้วถอดมาล้างนี่ถอดชิ้นไหนบ้างอ่ะ ถอดท่อยางแล้วก็ลิ้นหายใจหรอ หรือต้องถอดอย่างอื่นด้วย

8. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    ถ้าจะล้างแนะนำไปให้ช่างถอดล้างให้ดีกว่าครับ แต่ถ้าอยากล้างเองให้ระวังเรื่องยางโอลิงต่างๆจะโดนน้ำมันเบนซินไม่ได้เพราะจะกรอบและเปื่อย ต้องถอดพวกซีลยางต่างๆออกก่อนแล้วล้างทำความสะอาด ทั้งท่อไอดีและตัวลิ้นปีกผีเสื้อด้วยครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้