อยากร้องไห้ เอารถไปทำโช็ค ที่อู่แห่งหนึ่ง แถวๆปทุม เห็นมีคนไปทำเยอะบอกว่าดี เลยไปมั่ง...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Au Innovator, 3 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Au Innovator

Au Innovator Guest

0
    0
    0
    อยากร้องไห้ เอารถไปทำโช็ค ที่อู่แห่งหนึ่ง แถวๆปทุม เห็นมีคนไปทำเยอะบอกว่าดี เลยไปมั่ง สรุป เอารถไปทิ้งไว้ให้ทำ ใช้เวลา 4 วัน เสร็จ สำหรับอัดโช็คใหม่ นานมาก แถม ใส่ล้อรถ สลับลายยางให้อีก ต้องมากลับเองที่บ้าน วิ่งได้ 2 วัน รถเด่งหน้าเด่งหลัง เสียงโช๊คดัง ตึกๆ สงสัยงานนี้ได้เสียตังเปลี่ยนใหม่ทั้งชุดแน่ๆๆ ต่อไปต้อง " บอกว่าอย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจคนแนะนำร้านซ่อมรถ"

2. Kook Antika

Kook Antika Guest

0
    0
    0
    ร้านในโชคชัย 4 อ่ะ โอเคดีนะเข้าไปเกือบสุดซอยโชคชัย 4 อ่ะ

3. ใช่เลย โชคชัย4วันเดียวเสร็จ

4. 4000บาท4ล้อ

5. Kook Antika

Kook Antika Guest

0
    0
    0
    เราเคยไปทำอ่ะเค้ารับประกันด้วยนะ

6. Pae MO ON

Pae MO ON Guest

0
    0
    0
  7. Au Innovator

0
    0
    0
    คงต้องรอเดือนหน้าครับ เดือนนี้ตังหมดแล้ว ทนขับไปก่อน ขอบคุรที่แนะนำร้านให้นะครับ

8. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    เอ่อ...ร้านเลยสรงประภาไปนิดนึงไม่ไกลจากบ้านเจ้าเบิร์ดทำโช๊คถูกมากสี่ต้นพันสอง รับประกันแปดเดือนหรือปีนึงประมาณนี้ ใช้เวลาครึ่งวันเสร็จ... มีน้องจ๊ะจากกาฬสินมาเป็นหนูทดลองไปแล้ว เห็นว่าแฮปปี้ดีนะครับ ราคาถูกมากๆด้วย...

9. Somphop O Thana

Somphop O Thana Guest

0
    0
    0
    ผมทำร้าน Moeye ตรงศรีนครินทร์ ก็ทนนีนะ รับประกัน6เดือน ผมใช้มา1-2ปีถึงจะเสีย คู่ละ1500

10. Pangki Ka

Pangki Ka Guest

0
    0
    0
    ที่เสียเพราะตกหลุม ถนนทรุด บลาๆ ยังๆ ยังไม่หายเคืองถนนเมืองไทย 555

11. ผมทำโช้ค 4 แก็สด้วยทำเบ้าซีลใหม่หมด 4 ชม เสร็จ ร้าน moey 3,000

12. Pangki Ka

0
    0
    0
    ศิษย์โมอายเหมียนกัลเรย

13. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    ช่วยบอกทางไปร้านโมอาย หน่อยคับ สนใจจะไปทำบ้าง

14. Pangki Ka

0
    0
    0
  15. Nives On

Nives On Guest

0
    0
    0
    ขอบคุณ Pangki คับ

16. Au Innovator

0
    0
    0
    พึงกลับจากโคราชคับ อาการแย่สุดๆพึงทำได้ อาทิดเดียวเอง เหมือโช๊คมัยจะเละแล้วครบ แค่เจอเนินหรือคอสะพาน ต่างระดับกันนิดเดียว โช๊คกระแทกเป้าดังตึกๆ ไม่ไหวแล้ว ลองไปให้ร้านอื่นดูให้ดีกว่า ที่แนะนำมาใกล้สุดก้สงประภา จะลองไปดูพรุ่งนี้เลย

17. ของผมเขารับปกัน 6 หรือ 1 ปี นี่แหล่ะ

18. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    ของผมซื้อเปลี่ยนตัวใหม่ของ monroe (พิมผิดมั้นนี่) สี่ ตัว 1200 บาท แถมตั้งศูนย์ล้อให้ฟรีอีก ประกันจำไม่ได้แล้วว่ากี่กิโล เปลี่ยนมาได้ปีกว่าแล้วยังใช้ได้ดี

19. Au Innovator

0
    0
    0
    หมื่นสองหรือป่าว กำลังคิดว่าจะเอารุ่นเดมือน หรือดัดแปลง เบ้าโช๊คใหม่ดี แล้วใส่พวกญี่ห้ออื่นที่ราคาถูกหน่อย เสียตังอีกแล้วววววว ว่าจะเก็บตังทำสีรถใหม่ก่อนสะหน่อย

20. Apinan Puphewpa

Apinan Puphewpa Guest

0
    0
    0
    มีร้านหนึ่งแถวๆบ้านช่างเบริด์ ทำดีมาก (ใจเย็นสุดๆ) หมดไป 1200 สนใจสอบถามช่างเบริด์ได้ .....

21. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    แก้ไขราคาครับผมพิมพ์ผิด 12000 บาทครับ

22. Bond Comsquare

Bond Comsquare Guest

0
    0
    0
    เหอๆๆ... ทำดีจริงๆเหรอเจ้าจ๊ะ???

23. เพิ่งซ่อมโช๊คหลังมาเองครับคู่ละ 800 แต่จะเป็นน้ำมันเลย นะครับ(ของเดิมเป็นกึ่งแก็ส) ประมาณว่างบน้อยต้องซ่อมแบบพอเพียง กับเปลี่ยนยางหุ้มโช๊คอีกคู่ละ 400 ใช้งานได้เหมือนเดิมเลยครับ สรุปว่างานนี้ผมหมด 1,200 บาทครับชัวร์

24. ทำที่ร้านในปั้ม ปตท.ศรีนครินทร์ใกล้ๆกับ รพ.ศิครินทร์นะครับ ชื่อร้านปราโมทย์ โช๊คอัพใช้เวลาประมาณ 2-3 ชม.เองครับ

25. Wiparach Dickson

Wiparach Dickson Guest

0
    0
    0
    น่าสนใจเหมาะกับเรามาก พอเพียง..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้