สอบถามหน่อยคับ หม้อน้ำรั่วเชื่อมได้ปะคับหรือต้องเปลี่ยนใหม่

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Nusza Nakhonchaisri, 25 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามหน่อยคับ หม้อน้ำรั่วเชื่อมได้ปะคับหรือต้องเปลี่ยนใหม่

1. ซืมไม่นะ แต่รั่วมีโอกาศ เปรียนใหม่ดีกว่า

2. Toey Boonwichai

Toey Boonwichai Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนใหม่เป็นทองเหลืองเลยครับ บ้านเราอากาศสร้อนจริงๆ งบ 3 - 5 พัน แล้วแต่ร้านครับ

3. มันซึมๆอะคับ ยังไม่มาก

4. Toey Boonwichai

0
    0
    0
    เป้นหม้อน้ำเดิมๆใช่มะครับ

5. ขี่ต้องคอยดูความร้อนนะ เดียวหี้ด

6. ช่างบอกหม้อน้ำทองแดง

7. Toey Boonwichai

0
    0
    0
    เชื่อมได้ครับ

8. ก้อพามันไปเที่ยวคาเฟ่เดี๊ยวหายซึม

9. ใช้ตะกั่วป่ะคับ ( มีไรดีทิคาเฟ่ตุ้ย นะจ๊ะ)

10. Mrnormal Anucha

Mrnormal Anucha Guest

0
    0
    0
    รั่วตรงไหน

11. Mrnormal Anucha

0
    0
    0
    ผมรั่วฝาบนที่เปนพลาสติก

12. Mrnormal Anucha

0
    0
    0
    ถอดเอาไปให้ร้านเปลี่ยนเปนฝาอลูมิเนียม

13. ตรงขอบๆคับ

14. Mrnormal Anucha

0
    0
    0
    ตรงนี้ครับบนตะเข็บ

15. ถ้ากลัวซ่อมแล้วไปเป็นที่จุดอื่นๆอีก หรือเปลี่ยนทองเหลืองราคาก็เกินงบ ลองหามือ2 สภาพดีๆราคาไม่แพงก็พอช่วยได้เยอะ ในบอร์ดซื้อขายผมเห็นอยู่ ครับ

16. ว่าจะลองไปเชื่อมดูก่อนคับ....พอดีงบน้อย ไม่ไหวจริงๆค่อยหาของใหม่คับ

17. ขับไปอย่างนี้จะเป็นไรมั้ย.......ยังไม่มีเวลาไปทำเลย

18. ไม่เปงไร แค่คอยดูน้ำ,ความร้อนอยู่เลื่อยๆ

19. Sanchai Taneesan

Sanchai Taneesan Guest

0
    0
    0
    เปลี่ยนตัวนอกเซียงกง. มิเนียม. เบาเย็น. 1500. จบครับ

20. ระวังหี้ดนะ ฝาโก่งมาหลายตังเลย

ว่าจะเชื่อมเองไม่รู้จะเปงยังไง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้