อาการเป็นแปปนี้ครับ คืออยู่ดีๆรอบก็ตกเฉยเลย เบาไม่ได้ดับเลยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ว่าที่ร้อยตรี ชัชวาลย์, 28 กันยายน 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    อาการเป็นแปปนี้ครับ คืออยู่ดีๆรอบก็ตกเฉยเลย เบาไม่ได้ดับเลยครับ

1. คอยล์เสียมั้ง ตอนเร่งมีสะดุดดวยรึป่าว

2. ถ้าสะดุดล่ะใช่

3. ไม่มีครับ ขับใช่ความเร็วได้ตามปกติ แต่พอจอด ดับเลย พอทิ้งไว้สักพัก แล้วสตาร์ใหม่ ก็กลับมาปกติ นานๆจะกลับมาเป็นสักครั้งครับ

4. แต่ถ้าเปิดแอร์ช่วย กลับใช่ได้

5. ติดตามผล

6. ลองหาอู่ที่เค้ามี เครื่องscan ถ้าconsult ยิ่งดีใหญ่ ดูfault และ current data นะครับ ว่าเซนเซอร์ตัวไหนผิดปกติบ้าง

ง่ายที่สุดลองล้าง aac valve ดูก่อนก็ได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้