Ga15de นี่มันเป็นคอยล์รวม ฝังในจานจ่ายหรอครับ เห็นช่างชี้ให้ดู แล้วถ้าจะทำคอยล์แยก...

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Chaiwat Tangmanee Noochuen, 1 ตุลาคม 2014

< Previous Thread | Next Thread >
    Ga15de นี่มันเป็นคอยล์รวม ฝังในจานจ่ายหรอครับ เห็นช่างชี้ให้ดู แล้วถ้าจะทำคอยล์แยก เอากะลาเครื่อง e13ใส่ลงไหมครับ ขอบคุณครับ

1. กะลาเดิม ga15 ทำได้

2. กะลา อี13ใส่ไม่ได้ ไม่เท่ากัน

3. ครับ ทำคอยล์แยกแล้วพวก คอยล์เจ คอยยล์โร ได้ป่าวพี่

4. Ga vtc ฝาขาว มั้งไม่รู้ 555

5. ใส่ได้หมดคับ คลอย์ เจ โร msd

6. แล้วมันมีคนมาเป่าหูผมว่า ไหนๆก็ทำคอยล์แยกแล้ว ไม่ทำแบบ 1 คอยล์ต่อ 1 สูบไปเลยล่ะ แล้วมันทำได้ด้วยหรอครับพี่ ตามความเข้าใจผม เราทำคอยแยกออกมาข้างนอกเพื่อหวังผลในเรื่องการระบายความร้อนจากการทำงานของคอยล์เอง การเซอวิสที่สะดวกกว่า และก็รอบสูงลื่นกว่านิดๆ(แบบโคตรมโน) แล้วไอ้คอยล์แยกแบบ 1ตัว ต่อ 1 สูบนี่มันยังไงครับ

7. ต่อหัว ต่อสูบทำได้ แต่ ในความคิดผม คอยล์เดียวสเถียร์นกว่า

8. ไอแบบที่คนเป่าหูผมบอก ถ้าทำแบบนั้น เรื่องต้องมากกว่าทำคอยล์แยกอันเดียวเลยใช่ไหมพี่

9. f-con เลยอย่างนั้น

10. เอาวางเครื่องแบบเดิมๆวิ่งให้นิ่งก่อนครับ แล้วค่อยโมอีกที ไฟแรง น้ำมันมา อากาศดี

11. บีสิบสี่ โอนลี่ เครื่องGa เนี่ย มันใส่กล่อง Fcon ได้ด้วยหรอพี่ ถ้าได้นี่เป็นโปรเจคปิดท้ายหลังท่อ เฮด กรอง คอยล์ เลยนะเนี่ย

12. ga 15 ถ้าทำ 4 คอยล์ เขาทำยังงั้ยหรื่อครับ เพราะกล่อง ga มันมีสัณญาณ ทิกเกอร์คอยล์แค่เส้นเดียว

13. Likhit Tao

Likhit Tao Guest

0
    0
    0
    อยากทำคอยแยกด้วยคน วอนผู้รู้ช่วยทำกล่อง รับสัญญา ทิกเกอร์ ให้แยกเป็นสี่หน่อยคับ "อยากให้ห้องเครื่อง สวยๆ "

14. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    Gaทำได้คับคอยล์แยก ผกก้อใส่อยู่คับ แต่ตอนนี้ถอดออกแล้วเพราะคอยล์เสีย

15. Likhit Tao

Likhit Tao Guest

0
    0
    0
    ทัมยังไงครับคุณ Deknon Zaa

16. Deknon Zaa

Deknon Zaa Guest

0
    0
    0
    ผมทำแค่ตัวเดี่ยวนะคับ มันต้องมีกะล่เก่าๆอีกอันคับแล้วเอามาตัดหัวเชื่อมต่อกันคับ

17. คอยล์แยกตัวเดียว ทำได้ครับ แต่คอยล์แยกสี่ตัว หรือพวกไดเรคคอยล์นี่ กล่อง ecu เดิมๆทำไม่ได้หรอกครับ หรือ.....มีคนทำได้

บีสิบสี่ โอนลี่ ครับ สรุปว่าทำคอยล์แยกตัวเดียวพอครับพี่ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้