พรุ่งนี้เบนซิลปรับลดราคาลงอีก 7 บาท จะไปเติมให้เต็มถังเดี่ยวรัฐฯ เกิดเปลี่ยนใจ...

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย Wiparach Dickson, 26 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wiparach Dickson

Wiparach Dickson Guest

0
    0
    0
    พรุ่งนี้เบนซิลปรับลดราคาลงอีก 7 บาท จะไปเติมให้เต็มถังเดี่ยวรัฐฯ เกิดเปลี่ยนใจ...

2. P'Keng Somdej

P'Keng Somdej Guest

0
    0
    0
    เซ็งเลยดันเติมไปก่อนแล้ว

3. รถนีออนใช้เบนซิน 91 ได้มั้ยครับ

4. ต้องตั้งปรับไฟจุดระเบิดหรือปล่าวครับ หรือเติมได้เลย

5. ไม่แน่ใจนะครับ แต่รถผมไม่เคยปรับอะไร น่าจะเติมได้เลยครับ

6. 91 โซฮอล ก็เติมได้จ้า

7. Wiparach Dickson

Wiparach Dickson Guest

0
    0
    0
    เหมือนเคยเดิมโซฮอลแล้วเครื่องเสีย ไม่รุ้ว่าใช้ป่าวเพราะพี่เค้าบอกแบบนั้น

8. งั้นเติม 91 สนองนโยบายรัฐหน่อย 555

9. Jao Kuborn

Jao Kuborn Guest

0
    0
    0
    เต็มถังเท่าไรครับ

10. ผมเติมโซฮอล 91 ตลอด เคยลองเติมแล้ว E20 จริงๆไม่มีใครบอกได้แน่ชัดว่ามันจะเสียหายส่วยใด แต่รถที่ใช้ได้ต้องเป็นถังพลาสติกแบบนีออน ถ้าเป็นถังเหล็กน้ำที่ผสมในแอลกอฮอล์เล็กน้อยจะทำให้ถังมีโอกาศเป็นสนิม..! สำหรับผมแนะ ไม่ยากถ้าระบบซีลยางเสียก้เปลี่ยนซ่อม และก้เลิกเติมไป เสียจริงป่าวอันนี้ไม่ทราบและเป็นเรื่องอนาคต แค่ที่แน่ๆตังเหลือ...!

11. เหตุผลคือ ผมทราบว่ารถรุ่นนี้ส่งไปขายที่ บลาซิล บลาซิล ใช้แก็สโซฮอล์มาก่อนไทยนานแล้ว ซึ่งรถที่ อเมริกา ส่งออกไปนั้นผมมั่นใจว่าเขาคงคิดเผื่อไว้แล้วล่ะมั่ง ด้วยเหตผลนี้ผมก้เติม E20 ไปแล้ว สำหรับคนอื่นไม่ได้ยุงยงให้เติมน่ะครับ เพียงแต่ให้ใช้วิจารณญาน

แจ๋วมากเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้